Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli kutesa kwa zamu, nilimdharau leo zamu yake!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Da Pretty, May 31, 2011.

  1. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,022
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Habari wapendwa.
    Miaka 12 iliyopita nilikua A'level shule moja DSM.
    Kuna binti nilikaa nae hostel. Hatukua tunapatana kabisa na kiukweli nilimpa wakati mgumu sana siku zile kwa sababu nilikua na nguvu kubwa ya kushawishi kuliko yeye, ikamlazimu kuhama pale akatafuta hostel ingine lakini darasani tulikua tunakutana. Tukamaliza shule hatuongei kabisa!
    Baadae kila mtu akawa na mambo yake, tukasoma vyuo tofauti katika mikoa tofauti.
    Mwenzangu wakati yupo Chuo akapata kazi kwenye NGO moja na baadaye akaajiriwa hapo.
    Ninavyoandika hapa, ni kwamba nimemkuta yeye ni Senior na ni Line Manager wangu!!
    Ni mwezi wa nne sasa nipo kazini lakini mazingira ni magumu.
    Hatusalimiani,nimejaribu kujishusha wala hana mpango.
    Mbaya zaidi kila siku nakumbushwa kuwa nipo kwenye probation na anamwambia mwenzangu kama sitaki kazi niseme.
    Sielewi ni utumwa na manyanyaso tu,hapa natafuta kazi nyingine.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mmmmh pole!
    Kama vipi tafuta nafasi uongee nae umwombe msamaha!Next time jifunze kuwachukulia watu poa tu...kama mtu hana matatizo na wewe usiyatafute kwa lazima!!
     
  3. z

    zamlock JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hapo tu ndipo wanadamu huwa wanajisahau lakini na yeye alipaswa kusamehe kama kweli ni mtu anayempenda Mungu alitakiwa akutende wema zaidi ili iwe fundisho kwako na kwa kizazi chako na ingekuwa njia nzuri zaidi ya wewe kuwalea wanao jinsi ya kuishi na watu lakini unyama anao ufanya yeye hata Mungu apendi
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Utakoma....
     
  5. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    well said dearest,na akiona haelekei kumsamehe,atafute kazi nyingine,kuna watu hawasamehi wala kusahau hata jambo moja,na wanapopata nafasi ya kukomoa,hawaichezei.....pole sana Da Pretty, we learn through mistakes,ila usiteseke kwa makosa yaliyopita,tafuta njia kuondoa tofauti zenu,ukiona haiwezekani,riziki si hapo tu...Mungu atafungua mlango mwingine,tafuta kazi sasa.
     
  6. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    ulifkiri ubaya unalipwa motoni?
     
  7. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Acha ukome na ukomae.we ulikuwa unaona karibu kama kondoo sasa unateseka nini kama yeye aliama hostel we acha kazi
     
  8. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Angekuwa ni mwanaume na wewe ni mwanaume angeweza samehee,lakini mara nyingi Wabejingi huwa hamsamehani katu,so hapo wewe anza tafuta kazi pengine. Hapo umeingia kwenye chaka la simba lazima uliwe
     
  9. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #9
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Weye ndiye mbaya!
    SASA mnasema huyo dada amsamehe Da Prety....Pretty ndiye mwenye jukumu la kwenda kuongea na huyo mdada amwombe yaishe!

    Roho Mbaya inakuja kulipwa haki yake somewhere maishani!..Unalo mwaya!
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    haaaaaaaaaa haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

    duh.........................hiii ni filam ya kinigeria kabisa lol ...............
     
  11. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Huwa nikikutana na stori kama hizi huwa nazidi kuamini kuwa hakuna motoni (jehanam), what comes around goes around they say!

    Shukuru Muumba kwa kupata nafasi ya kufanya malipizi, mimi naona njia yako kwenda mbinguni inazidi kuwa nyeupe!
     
  12. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,084
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    teh teh,we bana jikaze mpigie magoti mwombe msamaha km unataka kazi,vinginevyo utaacha kazi utapigwa jua kinoma halafu baadae utatakiwa umwombe yeye tena kurudi kazini maana kapanda cheo,shauri yako chelewa zaidi majuto zaidi:biggrin1:
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    jifanye umesahau uone atafanya nini...

    watu wa aina hiyo huwa sio watu wa visasi

    tayari yeye ana enjoy wewe kuwa chini yake
    na roho yake imeshafurahi na hatakufukuza kazi
    bali ata enjoy kukutuma tuma

    so wewe now go with the flow uone itakuwaje....
     
  14. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mazungumo na record za kiofisi zinakwenda kwa maandishi sio kwa mazungumzo ya mdomo

    Wewe anaandika memo mwambie kwa uzoefu wake na kama incharge mzoefu anaonaje utendaji/performnce yako ili ujue kama uko kwenye track sawa au si sawa na nini unaweza kujireebisha kiofisi. ili uwe mfanyakazi mzuri kwenye majukumu yako.

    yaani hiyo ni memo ya kuomba ushauri but kama ana akili atagundua na atatofautisha mambo ya ofisi na mambo personal. Na asipkujibu atauwa upata ujumbe kiofisi na somo kalipata.
     
  15. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Wanasema malipo ni hapa hapa duniani. Nafikiri utakuwa umejifunza mengi kwenye hii situation. Milima haikutani lakini binadamu hukutana. Kwa kuwa ullimpa wakati mgumu sana siku zile kwa sababu ulikuwa na nguvu kubwa ya kushawishi naona sasa she is on the driving seat. I have always said kuwa wakati mtu unamaliza shule na kuna mtu umemkorofisha ni bora umtafute na kwomba msamaha mapema kabla ya kuingia mitaani. Ukishaingia mtaani inakuwa ngumu.

    Unaweza kumwomba msamaha huyo dada kwa vile tuu ni bosi wako. Vipi kama ingekuwa the other way round? Wewe ndio bosi halafu ndio kaja kufanya kazi hapo? Ungemwomba msamaha kwa uliyomtendea? Au tuseme tuu ungekutana naye njiani, ungemsimamisha na kuomba msamaha? Yaani hata akikusamehe sijui kama utaenjoy kufanya kazi hapo. I bet the whole office now know what you did to her. Ushauri wangu omba msamaha akubali asikubali sepa, tafuta kazi nyingine, and learn from your mistakes.
     
  16. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Pole sana. Ni vizuri kujifunza kuishi na watu vizuri hata kama kuna mambo mnatofautiana. ni bora kumpuuza mtu kuliko kujaribu kumjengea mazingira magumu kwa vile humpendi.

    Vizuri umetambua kosa lako na sasa kwa vile umekubali kujishusha nakushauri umtafute mtu hapo kazini kwenu ambae yuko karibu nae hili hawakalishe pamoja na uweze kuomba msamaha na umuonesha kwamba umetambua kosa lako.

    Baada hapo ndio utaweza kuangalia uhusiano wenu kazini unaendeleaje na jitahidi uwe mchapa kazi usimpe nafasi ya kupata sababu ya kujitesea.

    Kazi ni ngumu kupata na uamuzi huko juu yako, uvumilivu wako wa kupuuza tofauti zenu ndio utakusaidia kuendelea kufanya kazi,lakini kama huwezi kuvumilia acha kujitesa katafute kazi sehemu nyingine.

    Kila la kheri.
     
  17. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Duh, unalo..
    Hivi kama wewe ndo ungekuwa Bosi wake ungefikiria kujipendekeza kwake au ungeendelea kumnyanyasa?
     
  18. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    sioni pointi ya kuwa na kumbukumbu mbaya za miaka 12 iliyopita
     
  19. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama kazi unaipenda itabidi kuvumilia hayo mateso na kufanya kazi hivyo hivyo tu, ukifanya kazi yako sawasawa hatakuwa na la kukufanya zaidi ya kutoongea. Kwa ufahamu wangu juu ya wanawake kukusamehe itakuwa kazi ngumu, wanawake huwa hawasameheani. Ukizingatia kuwa uliyafanya maisha yake kuwa miserable usitegemee msamaha hapo, wewe fanya kazi yako kwa bidii yote ili usimpe nafasi ya kupata ushahidi. Mambo yakiwa magumu tafuta kazi nyingine.
     
  20. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwani keshamwambia anamchukia? cha msingi ajitume tu na kama akiondolewa bila sababu ya mmsingi ndio ajue kuwa bado meneja anammaindi
     
Loading...