Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Kingereza lugha ya kimataifa hata .....

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, May 2, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wanabodi, habarini .
    Hivi mnayo habari kwamba lugha ya Kingereza itaendelea kukimbiza na kua mbele kiasi isikutwe na lugha yeyote duniani ?
    Utafiti uliyofanywa hivi karibuni na wataalamu kadhaa wa lugha, umebaini kua baadhi ya wanyama wanaongea English !
    Katika kuthibitisha hili, angalia mifano hii michache.
    > PAKA
    Endapo utamchelewesha kumpa chakula kwa wakati paka husema , kwa kukumbusha "NOW!" "NOW!"
    > NG'OMBE
    Huyu apewapo malisho yake na asishibe , husema "MORE!" "MORE!"
    > MBWA
    Ikiwa utapita/utafika maeneo ya kwao na hakujui , husema
    "WHO ! " "WHO ! "
    Kingereza sio cha kuchezea !
     
  2. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kazi kweli kweli.
     
  3. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Duuh! I'll back after a while.
     
  4. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Sa uki-bark si utakuwa umbwa?
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    na viazi ni potato
    nyanya ni tomato

    english ni rahisi sana.

    Watoto hamjambo kwa inglish ni watototo hamjamboto.

    Ongeza 'to' mwisho tu.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Kongosho kwa kizungu litakuwa kongoto au kongoshoto?
    I missed you though.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    hahahaha
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Missed you too BADILI TABIA.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Nzuri sana aisee.Saizi yake ni jukwaa la Utani/Udaku
     
Loading...