Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Huu ni Uungwana? CV inang'ara, kiingereza kinavutia, kwenda kwenye interview aibu...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 1, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    HIVI KWELI HUU NI UUNGWANA? Umetuma maombi ya kazi na CV yako inawaka na kung'ara. Kiingereza chake safi na ujiko uliojipa unafanya CV isimame kati ya nyingi. Uliyemtumia anaona una "potential" anakuunganisha na taasisi ya kimataifa. Unaenda kwa interview Kiingereza kimevunjika vunjika kama sanamu ya udongo iliyoangushwa chini! Kumbe CV kakuandikia mama na kiingereza umeandikiwa. Huwezi kujieleza, kujitetea wala kujitutumua! Wakuu wanamfuata yule aliyekupigia debe "umetutumia kijana gani wewe"? Hivi kweli huu ni Uungwana? Unamfanya mtu na heshima zake kuonekana hamnazo!? Nimekomaaaa!

    Tunadhalilishana namna hii kwa kweli!
     
  2. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,520
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Ni aibu. Ingawa pia ni fundisho kwako na watu kama wewe.
    Unapotoa recommendations kwa ajili ya mtu fulani ni vyema ukamfahamu fika. Ukafahamu uwezo na mapungufu yake. Ili kuepusha aibu kama uliyoipata.

    Umetoa recommendations za kumfit Wayne Rooney,kumbe ana kiwango cha John Boko!
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ukimkuta Mbuzi mee yuko juu ya mti !
    Kapanda mwenyewe ?
    Haiwezekani !
    K a pa n d i s h w a.
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Pole sana,tatizo ulimwamini baada ya kuona CV zake bila kufanya uchunguzi.
     
  5. JS

    JS JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Pole Mkjj ndo binadamu tulivyo hatuna uungwana na tabia ya kusema ukweli au kuwa mkweli hasa sie Wafrika haipo kabisa mwishowe kutiana aibu tu. Ameharibia wengine ambao wangependa uwe reference yao.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Mzee yamekukuta?
     
  7. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hehehe kama nakuona macho yalivokutoka,,ndo dunia hiyo.
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji ngoja nikutumie cv yangu achana na huyo aliyekuaibisha..
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Bangosha,karibu sana maana ulipotea kweli kweli. Unajua mara nyingi nasikia watu wanaulizia CV ya mtu na wakiiona imejaa vitu vingi basi kwao inakuwa "jamaa kichwa sana". Mimi si muumini sana wa CV lakini nilipoona ya huyu bwana mdogo wa miaka 20 hivi (imeambatanishwa na picha) nikajua this kid tunaweza kumuwahi mapema. Sasa jamaa yangu akajaribu kwenda kukutana naye na walipokaa kuzungumza hakuweza kutoa hata sentensi moja coherent ya Kiingereza.

    Napigiwa simu naulizwa "mzee huyu kijana mbona yupo yupo tu?"

    Well na miye ikabidi niruke futi nyingi tu!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280

    hahaha ah wapi! sidanganyiki tena; fool me once shame on you, fool me twice shame on me!
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Ulichokosea ni "kutominterview" wewe mwenyewe kwanza... Wala hapo hakuna wa kumbebesha lawama!
     
  12. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ha ha ha .... Once beaten....,
     
  13. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkjj, mi wala sikulaumu wewe, nailaumu society yetu ambayo imeondoa kabisa kujiamini kwa watu personally na badala yake imepandikiza mbegu ya kutaka 'kuonekana' bora hata Kama huo ubora si wako. Watu wanaiba au kufanyiwa mitihani, waalimu wanapasisha wanafunzi kwa rushwa, watu wanapeana nafasi za uongozi kwa kupendeleana bila kujali uwezo nk. Hayo ndo matokeo yake. Mpaka tukuone cha moto ndo tutaamka toka usingizini.
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    sasa mimi ningeminterview kwanini; I was not looking to hire anybody au kufanya scouting kwa watu wengine!
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Sasa mbnona tunasengenyana humu!
     
  16. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hujajua vilaza wengi nguvu zao ziko kwenye CV??? Wao huwa wanamgojwa kubebwa tu
     
  17. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    sizani kama kingeleza ni kipimo cha kumuita yupoyupo,labda kama mlitafuta mtangazaji..wanasayansi kibao hawajui hiyo lugha,yaani watanzania wakishajua kingeleza tabu tupu kwa wenzao.
     
  18. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #18
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mzee hapo mzigo nakubebesha ww...
    hata hizo dk chache ulizopata kuwa nae hukuweza kuusoma uelewa wake???
    afu ndo ufananishe na hiyo cv??
    lazima ungekua na walakini...
    labda km hamkuongea kabisa...
    af ni wakike au wakiume.?
    ili tusihangaike sana.
     
  19. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #19
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    MM, Acha utani bana!
    Ina maana hujawahi kupigiwa simu na mwajiri fulani kwamba wewe ni refarii wa mtu ilhali mtu humfahamu na wala hajakupa taarifa kwamba kakuweka ni mmoja wa wadhamini wake katika wasifu wake (CV)?
    Same case scenario!
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nafasi ambayo alikuwa anaangaliwa kwayo ilihusiana sana na yeye kuzungumza Kiingereza na kwa jinsi alivyoandika ndivyo vilivyonivutia mimi.. Wakati mwingine wanaposema "the candidate should be proficient in spoken and written English" huwa ni kweli si utani..
     
Loading...