Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Hawa ni wanawake mfano wa kuigwa Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapotolo, Mar 8, 2011.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    WAKATI leo ni kilele cha siku ya wanawake duniani, baadhi ya wanawake wameonekana kuwa ni mfano wa kuigwa.

    Wanawake waliobainishwa kwa mfano ni pamoja Waziri wa Uwekezaji na Uwezeshaji Dk. Mary Nagu; Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Menejimenti na Utumishi wa Umma, Hawa Ghasia; Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto na Sophia Simba.

    Wengine ni pamoja na Waziri wa Katiba na Sheria, Celina Kombani; Waiziri wa Kazi na Ajira, Gaudensia Kabaka; Waziri wa Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano, Samia Suluhu; Waziri Ofisi ya Rais Mazingira, Dk. Terezya Luvisa; Naibu Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk. Lucy Nkya; Naibu Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na watoto, Umy Mwalimu na Naibu Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo, Dk. Fenella Mukangara.

    Wanawake ambao ni anaharakati maarufu ni pamoja na Mkurugenzi wa Chama cha Waandishi Habari Wanawake (TAMWA), Ananilea Nkya na Mkurugenzi wa TGNP, Ussu Malya.

    Wanawake wengine ambao ni mfano wa kuigwa ni pamoja na Mbunge wa Jimbo la Kawe Halima Mdee; Mbunge wa Same Mashariki, Anne Kilango Malecela; Injinia Stella Manyanya na wengine wengi walioonesha ujasiri wao.

    Gazeti la Dar leo.

    I dont know much about others, but those in bold, I doubt and I think they dont really deserve to be role models, especially S.S.
    Those in red, I salute them.
     
  2. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    First lady si mfano wa kuigwa?, mbona hayuko kwenye hiyo list.
     
  3. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mama Nkya mbona hujamsalute wakati she is an exemplary citizen, good leader and has had a significant impact on the health of the nation through her work in morogoro. Wewe umekosea kabisa, unaangalia kichama zaidi. Ukweli ni kwamba nchi zetu hizi nafasi ya mwanamke bado haijawa inavyotakiwa.
     
  4. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mi Tibaijuka, Mdee, Buyogela na Mch Assumpta tu....hao wengine hawana jipya!!!
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    simuoni hapo Miss Judith, wamemsahau nini? na mimi ni mfano wa kuigwa ati, hahah

    Glory to God
     
  6. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Huyu ni waziri wa nini au mbunge wa jimbo gani?
     
  7. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    headingi imeuliza hivi "Kweli Hawa ni wanawake mfano wa kuigwa Tanzania?" sasa kama ingetaka mawaziri na wabunge pekee ingeuliza "kweli hawa ni wabnge/mawaziri mfano wa kuigwa TZ?" hapo nisingetia neno, lakini kama ni wanawake, na mimi nimo na ni mfano wa kuigwa ati



    Glory to God
     
  8. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mh haya, Nimekubali!
     
  9. c

    carefree JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 19, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Na mimi nimeweza kumudu majukumu yangu kazini nyumbani na ujasiriamali kinamna niko juuuuu
    na nategemea kupigiwa kura next election if god wish n i hope nitashinda
     
  10. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tatizo mwandishi ameangalia cheo cha mtu, bila kuangalia kazi zao, ye kawaona mawaziri ndo wakuigwa wakati wengine wamefanya madudu mengi tu twawajua, na pia wapo wasio na umaarufu wamefanya mazuri makubwa katika nchi hii wameachwa. Anyway mi my mother ni mfano wa kuigwa...
     
  11. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Akiwa mfano wa kuigwa basi na mie ntampendekeza mama yangu awe nae mfano wa kuigwa!
     
  12. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Michelle, FL1, Lizzy na Regia Mtema ni mfano wa kuigwa humu jamvini.
     
  13. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hawa waigwe kwa kitu gani? ama kwa uanachama bora wa kwenye kundi la wezi wa mali za umma????
     
  14. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono mkuu...
     
  15. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mfano wa kuigwa katika nini? Nini cha kuiga kutoka kwa Hawa Ghasia kama sio ghasia tupu, Sophia Simba mipasho na kunyima uroda wanaume wasio iunga mkono CCM, Kombani naye utata mtupu mara serikali haina budget ya katiba mpya, mara yalikuwa maoni binafsi! Labda ni mfano wa kuigwa kwa kupewa uwaziri kwa upendeleo bila kuangalia merits zao!!!!
     
  16. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    100% correct.

    Glory to God
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    So do mamangu pia... Huwezi nieleza ati Sophia Simba na Ghasia ni wa kuigwa, kivipi? Post zenyewe wanazipewa kila msimu afu sioni kipy zaidi ya kutumia muda wao mwingi kulumbana na watu nje na ndani ya chama. Mfano wa kuigwa mama Mphamvu bwana!
     
  18. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Sijui kama mwandishi yuko makini. Lakini kutokana na list hiyo nataka kujiuliza, ina maana wanawake wa mfano ni wale waliongia kwenye siasa na kwenye nyadhifa za uongozi tuu? bila hata kujali tabia na maadili yao? mlinda mafisadi naye ni mfano wa kuigwa?

    Are we serious kuwa mafuska, wazugaji, wababaishaji ndio wanawake wa mfano Tanzania? What kind of nation will that be?

    What about mwanamama wa kijijini anayetunza familia kwenye mazingira magumu na kuleta kwenye jamii mchapakazi mwenye afya? What about Mama ntilie anyeweza kuwasaidia manamba kupata chakula kizuri kiasi kwa bei nafuu?

    What about manesi, walimu wanaofanya kazi kwenye mazingira ya vumbi na machafu kwa mishahara midogo, what about those who work so hard to protect children? Are they not wanwake wa mfano.

    Kwa maoni yangu wanwake wa Tanzania wanastahili heshima zaidi kuliko matusi ya kwenye makala hiyo.
     
  19. P

    PakavuNateleza JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2011
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 743
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 60
    Kuna Carina Wangwe kwenye mambo ya IT,Lady jay dee kwenye mziki,Mama Tibaijuka,prof amandina lihamba ete etc
     
  20. M

    Marytina JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    well said hasa hapo red.Jaman hivi JK ni kilaza kiasi cha kuwaweka Hawa (utumishi)? na Sofia uwaziri?
     
Loading...