Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini????

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chona, Apr 5, 2012.

  1. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa nikijiuliza bila kupata jawabu sahihi. Nikaona leo labda niwaulize wa JF pengine mnaweza kunipa jawabu la hiki ninacho jiuliza.
    Nchi hii ilipata uhuru wake miaka 50 iliyopita, na kwasababu hiyo tumekuwa na baadhi ya mikoa na wilaya zilizoundwa kwa muda mrefu zaidi ya miaka 30. Lakini kuna kitu kimoja ambacho hata sasa watu wengi hawajaweza kukitofautisha, na mara nyingi hujichanganya pale wanapoelezea maeneo hayo.
    Kwanini baadhi ya makao makuu/miji mikuu ya mkoa hujulikana zaidi kuliko mikoa yenyewe?

    Matharani Songea ufahamika zaidi kuliko mkoa wa Ruvuma, Musoma hufahaika zaidi kuliko mkoa wa Mara, Bukoba hufahamika zaidi kuliko mkoa wa Kagera, Moshi hufahamika zaidi kuliko mkoa wa Kilimanjaro.
    Kufahamika ninakokuzungumzia mimi ni kuwa ni rahisi mtu kuzungumzia majina ya hiyo miji hata kama alikuwa antoa maelezo yanayojumuisha mkoa mzima.

    Mfano, utamuuliza mtu, wewe ni mwenyeji wa wapi? Wengi watakwambia Moshi, hata kama wanatokea Marangu au Machame au Rombo lakini wao wanamahanisha mkoa ambao ni Kilimanjaro. The same kwa sehemu hizo zingine nilizotaja.

    Je nini kimechangia hali hiyo ya makao/miji mikuu ya mikoa kubeba dhana ya mikoa hata majina ya mikoa kutopewa kipaumbele.
    Je hii imetokana na majina ya miji hiyo kutofautiana na majina ya mikoa?
    Miji mikuu ya mikoa mingine ina majina sawa na mikoa hiyo, mfano Arusha, Mwanza, Mbeya, Shinyanga ......

    Kwanini baadhi ya makao makuu/miji mikuu ya mkoa hujulikana zaidi kuliko mikoa yenyewe?
     
  2. Helper

    Helper JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2014
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 741
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hata mi najiuliza sipati jibu, inakuwaje mtu anaenda wilaya ya marangu au rombo anasema anaenda moshi ingali moshi ni wilaya inajitegemea?
     
  3. C

    Cruel mpole JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2014
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 283
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Well,yes!hii kitu kweli ipo kitaa,kumbe na wewe umeona enh!?
     
Loading...