Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Zambia Wameweza Kuuangusha ‘ mbuyu’ – Ivory Coast?

Discussion in 'Sports' started by maggid, Feb 13, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 994
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,

    Ukitaka kuukata na kuuangusha mbuyu usianze kufikiria unene wake. Jana usiku jirani zetu Zambia wameafanya maajabu ya soka. Vijana wa Chipolopolo wamatwaa ubingwa wa Afrika kwa kuwafunga Ivory Coast.

    Ndio, Zambia jana wametufanya tujisikie, kuwa; " We are all Zambians". Kwamba sote ni Wazambia.


    Siri ya ushindi wa Zambia?



    Ni Uzambia. Ni utaifa. Ni uzalendo. Tuliwaona vijana wa Chipolopolo wanaojituma uwanjani. Vijana waliokuwa tayari kufia uwanjani, Vijana kama akina Kampamba, Mulenga, Sunzu, Nkausu, Chansa na wengineo.

    Na katika maisha, ili mwanadamu afanikiwe unahitaji kuwa na ‘ K' tatu; Kujitambua, Kujiamini na Kuthubutu.

    Vijana wa Chipolopolo wamejitambua. Wameijua historia yao. Wamejua walikotoka. Wamejua, kuwa kuna baba zao, mwaka 1993 walikuwa njiani kwenda Senegal kucheza mechi muhimu kufuzu kutafuta tiketi ya kucheza Kombe La Dunia. Usafiri ulikuwa mgumu. Walipanda ndege ya jeshi. Ndege ilianguka pwani ya Gabon, wachezaji wote 18 walipoteza maisha. Walikufa kwa ajili ya nchi yao.


    Ndio maana jana, kwa kuitambua historia hiyo. Wazambia wale waliingia uwanjani wakiwa tayari kufia uwanjani kwa ajili ya nchi yao. Tulimwona beki Joseph Mussonda akiumia vibaya. Alijikaza kuendelea. Ikaonekana haiwezekani kabisa. Akatolewa nje. Alitokwa na machozi kwa muda mwingi. Si kwa maumivu ya mguu tu, ni kwa kuona uchungu wa kukosa kuwa uwanjani kuipigania nchi yake. Huo ni moyo mkubwa wa uzalendo. Wazambia wale hawakuwa wakifikiria posho zao, bali taifa lao. Na hakuna ahadi yoyote ya fedha waliyopewa kabla ya mechi ya jana.


    Ndio, Wazambia wale walionyesha kujiamini sana. Walicheza mpira wao. Walikuwa focused muda wote. Hawakujali majina makubwa kama ya akina Drogba, Kolo Toure, Yahya Toure, Koite, Gervinjo, Gosso Gosso na mengineyo. Hawakujali kama walicheza na nyota wanaovichezea vilabu vikubwa huko Ulaya. Chipolopolo walicheza mchezo wao. Mwanzo hadi mwisho. Hata pale Ivory Coast walipokuwa wakijaribu kubadilisha mbinu na hata kubadilisha nafasi za wachezaji uwanjani, bado Zambia waliendelea kucheza mpira wao.

    Kuna mengi ya kujifunza kutoka kwa jirani zetu wa Zambia. Nitaendelea na uchambuzi wangu…

    Maggid Mjengwa,
    Iringa.
    Jumatatu, Februari 13, 2012
    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
     
  2. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #2
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Misuse of space!! Do you think this has anything to do with "Jukwaa la Siasa" at all?? I dont feel Zambian just because they are champions. Would I call myself Ivorian if they won?? No, I would not!!!

    Take your post to an appropriate place!!
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Feb 13, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Msaada wetu kwa wazambia huu hapa!!

     
  4. Rock City

    Rock City JF-Expert Member

    #4
    Feb 13, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,271
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Majjid,
    Umenena vema na umetoa mtazamo mzuri, ila thread umeiweka jukwaa la Siasa badala ya sehemu yake husika.
    Ndio, yapo mengi sana ya kujifunza toka Zambia. Ni vigumu sana kwa Tanzania kupata mafanikio kama ya hao majirani zetu, kwani Siasa na ubabaishaji ndio vinavyotawala na kuendesha soka.
     
  5. k

    kabuga Member

    #5
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ama kweli, wazambia wathubutu, wameweza na wanasongambele, Mungu ibariki Zambia, Mungu ibariki Afrika. Tanzania bado tuko kwenye michakato, na tayari raisi wa TFF ameshaunda task force na negotiation team mara tu baada ya mchakato huu nadhani tutashiriki world cup,ila mpaka huumchakato uishe, na tufanye upembuzi yakinifu, hapo tutakuwa fiti
     
  6. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 942
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 80
    well done zambia.
     
  7. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasi Tujiandae kisayansi. Mpira hauchezwi kwa kaulimbiu za kisiasa. Baada ya ajali iliyopoteza maisha ya timu nzima ya taifa ya zambia,nchi hiyo ilianza kuwekeza , projection yao wakijua kabisa miaka hii ndio itakuwa mavuna,na kweli tumeona! Vyama vyetu vya michezo bado vinawababaishaji.wizarani wapo.tff napo mi sisemi ila maandalizi yao ya zimamoto wote twayaona. Sasa hawa wababaishaji wanapokuwepo kwenye mfumo huu mzima ndio kwa kiasi kikubwa wanakuwa kansa inayotafuna ari , uzalendo wa wachezaji na maendeleo ya michezo yetu kwa ujumla. Viongozi wasio na vision wasipewe nafasi, Wezi na wasio wazalendo tupa pembeni na mwisho tusilazimishe uzalendo utoke tu kwa wachezaji, uzalendo uanzie kwa viongozi wa ngazi zote na tafsiri yake tuipate mwishoni kwa wachezaji. Wachezaji wanaodhulumiwa stahili zao hawawezi kuwa na uzalendo hata kdogo.
     
  8. malipula

    malipula JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 314
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    through the triumph of Zambia i have come to the conclusion that for one to succeed he7she needs to be respector of principles and not be the respector of names.
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Feb 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Angalau kombe limekuja sub saharani Africa
     
  10. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    mungu awabariki siha njema chipolopolo na tuwaombee safari njema kurudi nyumbani kwao Zambia.
    AMEN
     
Loading...