Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Wazungu wanatusimamia Uchaguzi wetu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Given Edward, May 9, 2012.

  1. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Habari zenu wakuu,
    Kwa muda mrefu tu na imekuwa kama kawaida kuwaalika "wadau wa kimaendeleo" au "marafiki wa kimaendeleo" kuja nchini Tanzania kila kipindi cha uchaguzi na kupewa majina kama "International Observers". Kwanini hawa watu wanakuja kutusimamia? Je, wao hutuita kwenya kufanya "international observing" kwenye nchi zao pindi wanafanya uchaguzi? Kama huwa tunaenda je sisi huwa tuna sauti kama wao walivyo na sauti kwetu? As far as our history is concerned, I believe this is a form Inferiority complex on what we do OR we just put them way higher than they should. Tunawatukuza sana ndio maana wanatuletea masharti ya ajabu ajabu. Perhaps I'm wrong but sidhani it is really of necessity for them to be supervising us. I thought we gained independence.
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wanatoa mapesa yao mdau.....
     
  3. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ina maana wana uwezo wa kusema hawajaridhishwa na matokeo....yarudiwe?
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,003
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Tatizo letu weusi tunaamini wazungu ni ndugu wa malaika na Mungu nae ni mzungu, na pia tunaambiwa eti MTU HUYU NI CHAGUO LA MUNGU
     
  5. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    natoa pesa za uchaguzi! sio lazima waje kusimamia
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Tume ya uchaguzi inawaalika kama independent observers, mwisho wa siku tunataka uchaguzi uwe huru na wa haki.
     
  7. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,792
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Msiposimamiwa nyie mtaibiwa sana na ccm ohoo
     
  8. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sisi huwa tunaalikwa kwenda kwao? Au sisi "hatuna mchango"? Just curious.
     
  9. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ohoooo! Shauri yako, Kumbe unaamini inji iko CHINI ya Jk eeh! They are the ONE whO run this world my friend. No mAtter what huo ndio ukweli wenyewe na kamwe hatuwezi kuwazuia....labda baada ya miongo kadhaa mbele.
     
  10. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kuna mtu aliulizwa kati ya mzungu na mama yako unampenda nani?? akajibu nampenda mzungu.
     
  11. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sidhani ni sahihi kusema kamwe hatuwezi kuwazuia. Partially correct.
     
  12. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Bajeti yetu inawategemea wao,kwa sababu ya ulofa wetu,ni dhahiri uwaite usiwaite watakuja tu.Laiti tungejikakamua kiuchumi wangetuwekea heshima.Maadamu tunazidi kuomba omba hata vile ambavyo viko ndani ya uwezo wetu,ipo siku wataunda Berlin Conference 1884 part 2.
     
  13. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mimi naona mambo makubwa matano:
    1.Sisi tunaonekana kuwa wanafunzi wa demokrasi kwa uhalisia mkubwa tu.Ndiyo maana kule UK au USA unaweza kusema Cameron au Obama anafikiri kwa makalio na hutasumbuliwa na polisi wala usalama wa viongozi wa taifa.Hatujakomaa na kweli tutahitaji usimamizi
    2. Tuna tabia ya omba omba na kwa hali hiyo kama uliomba pesa ukasema unafanyia uchaguzi lazima waje kuona matumizi halisia ya pesa yao isijekuwa yaleyale ya ufisadi mkafanya hata uchaguzi hewa,iwapo mnathubutu kununua dawa au chakula hewa
    3.Wengine wamewekeza hapa kwa hali hiyo wanajitahidi kujiingiza into king-making wakiwatumia waitwao waangalizi na hata mabibi zao waliuoko ndani kushadidia haki ya kiini macho ili wanayemtaka aingie madarakani.
    4 Exploration ya kiuchumi pia inafanyika wakati huo huo. Tatizo letu wengi hatufikiri nje ya box.ukienda UK unasoma shahada fulani unafaulu unarejea DAR.Wao wenzenu akisimamia au kuangalia uchaguzi anajenga mtandao mahusiano na maelewano ya faida kwa siku zijazo
    5 Hata hivyo chaguzi za Zimbabwe,Kenya Guinea Bissao na hata Tanzania ,kwa maana ya vituko,uharamia na ubabaishaji, mauaji na balaa zinginezo ni sababu tosha kwa wenye mapenzi mema kutusimamia
     
  14. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    Mkuu KUJITAWALA ni neno pana sana na ni vigumu sana. Inahitajika upeo wa kufikiri na ustaarabu wa hali ya juu. Hii kitu KUJITAWALA ndio imetushinda kabisa sisi waafrika. Kila tunachofanya lazima tugeuze macho kuangalia wazungu kama wanatuona au hawatuoni. Akili zetu hazina tofauti na za watoto wa miaka mitano ambao hawezi kufanya mambo bila usimamizi wa watu wazima.
     
  15. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #15
    May 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    In short hatuwezi kujitawala?
     
Loading...