Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini waziri wa elimu na serikali hawataki kiingeleza kisifundishwe toka std one?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chamkoroma, Sep 8, 2010.

  1. C

    Chamkoroma Senior Member

    #1
    Sep 8, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani wana mtandao nisaideni kwanini nchi yetu isibadilike kielimu kurundisha kiingereza toka darasa la kwanza mpaka chuo kikuu?
    Mimi ni moto wa mkulima nilibahatika kupata kazi nchi za nje kweli nimekuta wa kenya wanafanya kazi kila sector hapa nilipo lkn wa TZ ni wachache sn na waliopo aidher wa toto wa Ngasongwa{mfano} na wengineo , nilipata bahati ya kukutana na kiongozi mmoja mkubwa nikamuuliza sababu ya kuacha kiingereza akasema tutaharibu utamaduni wetu, jamani hiyo hoja ya utamaduni ni sahihi? nawaambia ole wao mwana wa mkulima ashike nchi nawaambia tutafaidi wengi, baadhi ya wa unge walianza kulalamika kuwa wa kenya wamezidi sn kwnye hoteli zetu za mbugani je wao kama wa bunge kwa nini wasiamue kuanzaia sasa mitaala yote ya kibongo toa tuingie kwenye ushindani wakielimu?
     
  2. K

    Kikambala Senior Member

    #2
    Sep 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mpaka iingie chadema ndio kitaeleweka sio hao manyang'au wa cc m
     
  3. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Uswahili ndio unaua nchi.Ukisema Kiingereza,basi akina Makamba watapotea
     
  4. e

    ensconsed Member

    #4
    Sep 11, 2010
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi Mkenya halisi, na kama mnavyojua, sisi hufunzwa kingereza kutoka darsa la kwanza hadi chuo kikuu. Utashangaa kuona wengine wetu ambao tunajuvunia kiswahili sana hadi tungetaka kuondoa kingeereza kama lugha rasmi hapa Kenya na badla yake Kiswahili, maana hatuoni hoja ya kuongea lugha za watu wengine ilihali lugha yetu inaziidi kudhoofika. Siku hizi, wakenya wengi huongea kiswahili kibovu kabisa, bila msamiati na makosa mengi ya lugha (bila shaka naamini nimefanya makosa kadhaa tayari).

    Mimi ningeshauri ya kuwa, hata ingawa ni vizuri kuongea lugha kadhaa, tusipoteze mwelekeo na kirithi lugha za wazungu badala ya kutunza lugha yetu. Mwenye anaotaka kukisoma Kiingereza anaweza kufanya hivyo kupitia private tution ama kuhudhuria taasisi zinazoshugulika na mafunzo ya lugha.
     
  5. C

    Chamkoroma Senior Member

    #5
    Sep 13, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ,
    Wewe usingeshauri kwa sababu unaona unajua kuuza nchi yako nje kwa ligha ya wazungu, nakuambia ukikaa nyumba isiyona madirisha utakufa kwa moshi wakupikia chakula chako mwenyewe, TZ c nchi kama China, itachukua muda mrefu sn nakuwa na viongozi wabunifu na wenye uchungu na nchi kuweza kujitegemea, na pia hakuna nchi duniani inayoweza fanya mambo yake yenyewe bila bilateral, mnajua jinsi Kenya inavyopokea hela toka kwa watu wake kujenga uchumi wa nchi yao, nawaambia kuwa bial kukubali kubadilisha mfumo tulionao tujuwe wazi kuwa hatuna sababu yakuingiza ushindani wa kibiashara katika nchi yetu.
    Lazima tubadilishe mfumo wetu wa kiswahili sanifu cha chumbani tuongee kiingereza sanifu cha uwanjani kwenye ushindani wa kimaisha.
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Globalization inatudai tuwe na uwezo mkubwa wa kuwasiliana na watu wa mataifa mbalimbali - vinginevyo tutabaki nyuma.

    Kiswahili peke yake sio silaha mashuhuri kwa mawasiliano ya kimataifa. Kiingereza cha kusuasua pia hakisaidii vya kutosha. Inatupasa tulivalie njuga suala la kufundisha vizuri kiingereza, kuanzia mwanzo wa elimu rasmi.
     
Loading...