Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Watu wa Kaskazini (Kusini na Magharibi kidogo) Wanataka Mabadiliko?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanangwa, Jan 12, 2011.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Naomba majibu ya kina nipate somo.
     
  2. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,684
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    economic sabotage and political oppressions
     
  3. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    peoples awareness always should have a starting point, then it spreads allover the country!. GOOD idea starts to one person then....
     
  4. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mikoa ya pwani mdebwedo wao ilimradi apate ka kikombe ka kahawa na kashata kisha huyooo anaenda kucheza bao mpaka muda wa kula unadhani atataka haki yake kweli? Viongozi waibe wasiibe kwake ni kazi bure.
     
  5. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Re: Kwanini Watu wa Kaskazini (Kusini na Magharibi kidogo) Wanataka Mabadiliko?
    !!!
     
  6. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Eeee ndio hivyohivyo unavyoelewa :ban:
     
  7. m

    mabadilikosasa JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 379
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nchi yoyote duniani huwa inahijidi mabadiliko.hata marekani walimwondoa bush kwa kumchagua obama.tanzania ina rasilimali zote za kuwa nchi tayari.shida ni ulafi , kukosa viongozi,ufisadi, na wizi, ubinafsi.wananchi wamechoka na umaskini.viongozi kazi yao ni kuuza mali zetu na kujinufisha wenyewe.
     
  8. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Haswaaah! Lakini kiukweli jibu la swali hili lina dimension kadhaa za ziada na michezo miwili mitatu yakisiasa chini kwa chini.
     
  9. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nyongeza ya hapo nimaeneo ambayo kuna wasomi kibao hii ina maanisha kuna awareness kwa watu they can reason na kuchukua hatua yenye maana tofauti na huku pwani ambako kuna wacheza viduku kama mkuu wa nchi
     
  10. akajasembamba

    akajasembamba Senior Member

    #10
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kusini magharibi siyo kusini Ntwara na Lindi lakini! Mikoa ya wanaotaka mabadiliko ndiyo kwenye lower temperature compared to other places! kwenye baridi watu bongo zao zinachaji zaidi! tazama hata duniani kote, kwenye joto watu wanarelax tu hawafikirii sana mabadiliko zaidi
     
  11. M

    Membensamba Senior Member

    #11
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mikoa yenye kutaka mabadiliko ni Mara, Mwanza, Kagera, Shinyanga, Kigoma, Arusha, Kilimanjaro, Mbeya, na miji kama Iringa, Ruvuma, na Dar. Kote huko kuna wakazi wenye sifa ya elimu. Iwe ni elimu rasmi (formal education) au isiyo rasmi (informal education). Pale ambapo wakazi wake wana-access na vyombo vya habari, au wengi wao wamekwenda shule, au wamejaliwa kufikiwa kwa wingi na waelimishaji utaona wana mwamko kisiasa. Angalia Zanzibar kwa mfano. Tangu kabla ya uhuru wazanzibar wamekuwa wakijadili mambo ya siasa. Kitendo cha mapinduzi kiliwa-sensitize kisiasa. Matokeo yake unayaona. Hawana mchezo na siasa, wanajua inavyohusikana na maisha yao.

    Lakini huku bara mikoa mingi ikifanyiwa brainwashing na TANU na baadaye CCM. Wengi wamepokea dogmatically (bila kuhoji) kila kitu walichosikia toka kwa ccm na serikali yake. Enzi za "zidumu fikra za mwenekiti", na "kidumu cdm" na "chama kushika hatamu (au utamu?)" ziliwalemaza wengi wasifikiri critically. Ziliwajengea utamaduni kuwa siasa ni ccm na kila isemacho. Ujinga huu ndio mtaji mkubwa wa ccm. Hivi sasa yaweza kusemwa kuwa kura za ccm (ukiacha mambo ya uchakachuaji) hutokana na makundi mawili ya wapiga kura: Kundi moja ni la WANUFAIKA WACHACHE ambalo ndio kwa mtazamo wangu ccm yenyewe (nafikiri mnakumbuka ule usemi kwamba ccm ina wenyewe). Hawa ndio WALANCHI.

    Kundi la pili ni WAFUATA MKUMBO WASIOFAHAMU KINACHOENDELEA, hawa ndio "the brainwashed mass." Ndio WANANCHI wanaoangamia kwa kukosa maarifa, waimbao nambari wani ni ccm bila kujua kuwa wenzao walishahama kwenye unambari wani wa uzalendo wakaingia kwenye unambari wani wa ULAJI. Ndio mikoa nisiyoitaja. Kazi ya kuelimisha ni kubwa. Laikini lipo tumaini, joto la awareness linapanda kwa kasi.
     
  12. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    kitabu!
     
  13. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,088
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    mkuu kwa hili sikuungi hata kucha achilia mbali mkono, unaposema wameenda Shule kwa maana ya elimu Elimu ipi ?, ya Darasani(vitabu), Mazingira yanayomzunguka Mhusika, Ya kuzaliwa nayo (ya kujua Baya na jema), au ya kusikia, kuona kama hii iliyopo hapa JF? Maana Elimu ni uwanja mpana Fafanua
     
  14. s

    seniorita JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Enlightened
     
  15. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ndio maana akasema formal na informal education yaani elimu ya darasani na ile isiyokuwa ya darasani
     
  16. M

    Membensamba Senior Member

    #16
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu angalia tena nikilichoandika, nimeandika pia elimu rasmi na isiyo rasmi (formal education na informal edu) pia nimetaja elimu ya kutokana na kufikiwa na waelimishaji na kuwa na access na vyombo vya habari yaani kuwa na "exposure" ya kutosha. Haya yote ni elimu mkuu.
     
  17. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Nafikiri mkuu hapa vidole viliteleza!
     
  18. M

    Membensamba Senior Member

    #18
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli mkuu, nilimaanisha ccm. Samahani, asante kwa kwa kuona hilo
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,780
    Trophy Points: 280
    wengi wao hawajasoma madrasa
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,780
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
Loading...