Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini watanzania wengi hawakai karibu na mito?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by RICHEST, Jul 27, 2011.

  1. RICHEST

    RICHEST Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maji tunaambiwa ni uhai.Ukikaa mbali nayo hutaki uhai.
    Nimetembea sehemu nyingi Tanzania unakuta mito inatiririka maporini ikiwa yatima bila watu karibu wakiwa wanakaa mbali na mito wengine kilomita hata 10 au zaidi toka mto ulipo.

    Halafu kitu cha ajabu unakuta wanatuma wabunge wakaombe serikali iwapelekee maji kwani wanachota umbali mrefu kiasi cha kushindwa kufanya shughuli zingine za maendeleo.Hivi kwa nini wasihamie karibu na hiyo mito au serikali badala ya kugharimia miondo mbino ya maji iwahamishie huko kisha iachane nao waendelee chota Ili wasiendelee sumbua bunge na sirikali?

    India kuishi karibu na mto ni bahati sana tena watu hufurahi mito yote imefurika wakazi pembezoni.Hivi watanzania wengi vijijini mbona wanakaa mbali na mito kwa nini? pita njia zote za barabara kuu na ndogo hali ni hiyo.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    you can be rich but also you can be poor in thinking
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Niliwahi kumuuliza mtaalamu mmoja,akasema tz wanazuiya kujenga vijiji
    karibu na mito kwa kuzuiya uharibifu wa maji(mito)
     
  4. RICHEST

    RICHEST Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is better to poor in thinking than being poor in answering questions properly because you can land in jail one day.
     
  5. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,634
    Trophy Points: 280
    Usafi wa mito ya Bongo na ya India ukoje!??
     
  6. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,634
    Trophy Points: 280
    Haihitaji mtaalamu kujua hilo!
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    you are very clever in foolishness
     
  8. RICHEST

    RICHEST Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa viwango vya usafi vya India na wahindi ni misafi ila kwa viwango vya usafi vya Tanzania Na dunia sijui.Kwani Tanzania ni ya ngapi kwa usafi duniani? Kwa viwango vya dunia?
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Mnakumbuka vijiji vya ujamaa? Relocation iliyofanyika wakati wa Nyerere! hiyo nayo yaweza kuwa Source mojawapo
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mimi na
    kubaliana na wewe mkuu hv wewe ndo yule ulikuwa mnazi mkubwa wa jk eeeh!
    Si umeona kimeo chako kinavyotusumbua!
     
  11. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 280
    Possibly hakuna tofauti.... maana huku kwetu nako kipindupindu kila mwaka kama India!!
     
  12. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Read your comments between the lines loudly and then carefully listen yourselves.
     
  13. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,321
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Hapa nadhani kunahitaji kupitia kwa umakini vinadharia vya uanzishaji wa makazi ili tuone nini kilitokea.
    Tunaweza kuanzia na kuchunguza ukuaji mdogo wa Ruvu darajani ukilinganisha na Mlandizi au Chalinze.
     
  14. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Ee bwana naona wewe umekaa sana India hadi kusahau kuwa mafuriko ya bongo ni balaa.
    Inabidi ulale kimachale na uwe na boti yko nje.
    Ukisikia mvua tu nzito inakuja we unasepa kwenye boti.
    Ishi karibu na Rufiji,RuvuPangani at your own risk.
     
  15. East African Eagle

    East African Eagle JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2015
    Joined: Jul 26, 2013
    Messages: 3,768
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ya bongo misafi zaidi wala huhitaji takwimu
     
  16. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2015
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Mkuu nenda ukajenge nyumba yako pale Ndundu daraja la Mkapa kama hatuja sikia umesombwa na maji wakati wa masika hadi Zanzibar!!!
     
  17. Chinga One

    Chinga One JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2015
    Joined: May 7, 2013
    Messages: 6,725
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ume nikumbusha njia ya kwetu daah nimepamiss home,nikikumbuka samaki wa nangurukuru pale teh teh teh mtwara kuchele jamani!
     
  18. Chinga One

    Chinga One JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2015
    Joined: May 7, 2013
    Messages: 6,725
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    halafu siku hizi wame acha kutucheka tunapanda ma yutong ya kufa mtu na ma higher ya maana tu masaa 6 tu uko mtwara tofauti na huko kwao unasafiri masaa 12 kama una enda amerika bwana kwi kwi kwi kumbe ni tanzania teh teh teh.....Mtwara kuchele jamani.
     
  19. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 3,403
    Likes Received: 741
    Trophy Points: 280
    Kaa karibu na mto ukifurikie.
     
  20. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2015
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Mkuu ya India ile ni kanyela mmo!! Hivyo haiwezi kuwa safi hata kidogo!!
     
Loading...