Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Watanzania walio ughaibuni wanafanya vizuri?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kitumbo, Dec 23, 2011.

  1. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika Rai ya Jenerali Ulimwengu ya "Miaka 50 ya Tanganyika, maswali hamsini ya kujiuliza" (Raia Mwema no.218), swali la 32 Jenerali ameuliza; "Ni kwa nini Watanzania walio ughaibuni wanafanya vizuri kutumikia nchi nyingine lakini wakiwa nyumbani wanakuwa hawafai?"
    Wana JF, nimevutwa sana na swali hili na nitashukuru kama nitapata maoni yenu kutoa majibu au mitazamo.
     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Labda system ya ughaibuni inawafanya kutumikia vizuri kulinganisha na system ya nyumbani. Tuchukulie kwa mfano ulikuwa unafanya kazi CNN halafu ukaamua kurudi kufanya kazi TBC. Sio kwamba hawafai, bali system yenyewe. Hata Tido Mhando yalimshinda.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    A chain is as strong as it's weakest link. Hata uwe mzuri vipi, kama system unayofanyia kazi haikupi support ukaweza kufanya at your best, huwezi kufanya at your best.

    Wewe umerudi na midegree yako, unataka kuja kuendesha mambo kisomi, unakuta kuna vizee vimekalia ofisi vinaiendesha miaka nenda miaka rudi kwa uzoefu tu, halafu havitaki hata kusikia habari zako za usomi.Tena vimekalia kulogana na kufungiana safari Mlingotini.

    Unafikiri unaweza kuleta mabadiliko hapo?
     
  4. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Umeongea kwa uchungu mdau! Hili linakera kwa kweli
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Poor system. Msomi gani atakalia ofisi kufukizia ufumba kuziba uozo wa viongozi kila kukicha, na kusimama majukwaani kusifia kana kwamba mtu huna akili vile? Walio nje wajapo home wanashtukia sana hilo na wengine wanadiriki hata kurudi walikotoka kwani hawakutupa jongoo na mti wake.

    Kashfa nzito za akina Jairo katu hata siku moja haziwezi kufumbiwa macho kwa mataifa yenye kufuata taratibu, sheria na nidhamu ya kazi. Pamoja na kuanikwa hadharani na vyombo mbalimbali licha ya mhimili wa bunge kulivalia njuga hakuna kinachoendelea na pale magogoni wanaendelea kumlinda mjasiriulaji na wanyonge tunabaki kunyongeka.
     
  6. U

    Uwilingiyimana Member

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunayo matatizo mengi, makubwa, hapa nyumbani. Moja ya matatizo hayo ni kwamba hapa kwetu siasa ndiyo injini, na utaalam ndiyo ''lubricating oil''. Kwa wenzetu, utalaam ndiyo injini, siasa na upuuzi mwingine wa namna hiyo ni lubricant tu!
     
  7. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ukiwa nje utafanya kazi chini ya uongozi, ukirudi tz utafanya kazi chini ya utawala
     
  8. V

    Victor Jeremiah Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nchi yetu inaendeshwa kisiasa zaidi. michango yetu mingi haithaminiki sababu haiendi ktk ratiba ya kisiasa.
    mfano kukiwa na mpango mzuri wa kimaendeleo,ambao utachukua muda mrefu kuliko kipindi atachokaa waziri/mbunge/diwani madarakani,basi utapigwa chini bila kujali umuhimu/uthamani wake ktk nchi.
    Mambo yatakayopewa kipaumbele niyale yatakayoweza kufanikiwa ndani ya kipindi cha uongozi flani,ili wapate sababu ya kuwaita waandishi wa habari na kuzungumza.
     
  9. B

    Bi Mashavu Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa Swali, Wanafanya vizuri kwenye kitu gani? Labda utupe na mfano wa kilichofanywa vizuri na watanzania huko ughaibuni ndo tuchangie mada. If you are being told what to do, how to do it and when to do it tena under absolute supervision huwezi kuthubutu kusema unafanya vizuri kama akili yako iko sawa.
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,059
    Likes Received: 9,763
    Trophy Points: 280

    Huu ndio ukweli wa mambo Mkuu.
     
Loading...