Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini wanawake wengi wajawazito wanakuwa na ugomvi au kauli mbaya?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Viol, May 28, 2011.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Habari za sahizi wapendwa, poleni na weekend na pia nawatakia weekend njema.
    Nilikuwa na swali kuhusu wanawake/wamama wajawazito;

    Ni kama inatokea mara kwa mara wanawake wajawazito wanakuwa na hasira au ugomvi, au unakuta wanagombeza tu hata bila sababu, tangu nikiwa shule ya msingi, sekondari hata sasa hapa chuoni lecture wangu ana hiyo hali.

    Unakuta waalimu wajawazito hata darasani wanachapa bila sababu, sio bongo tu hata hapa nilipo nakereka sana pale anapotutusi na mwanzoni hakuwa hivo, hata manyumbani sometimes unakuta hizo hali zipo kwa mama zetu ingawa sio wanawake wote.

    Ni kitu gani hasa linasababisha wawe na kauli mbaya/ugomvi/fujo?
    Na je kwa kipindi hicho cha ujauzito nini hasa cha kufanya ili uwezo kuchukuliana nao?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hormones!
     
  3. s

    shosti JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    nhh na wengine wanakuwa wamepatia sababu
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    wanakuwa na hasira za tabu ya ujauzito
    na sometimes wanakuwa na unknowns fear kuhusu baba wa mtoto na mambo mengine
    na wengine wanakuwa na regrets na aliempa mimba.....

    kama ni hormones tu mbona sio wote?
     
  5. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Wanakuwa wamechoka na kwa hiyo hawataki usumbufu. Vile vile kuna wanaochukia mabadiliko ya miili yao na hiyo inawafanya wawe na hasira. Kwa ufupi ni stressfull moment
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mmoja aliniambia mimba ni ugonjwa so wako sick mpaka wajifungue
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    na kweli wengine wanapatia tu sababu ya kujiachia vitabia vyao vibaya! ni attitude pia inachangia japo kwa wale watu wa dini kuna spiritual issues. ukiwa positive,u become @ ur best!

     
  8. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Kuna wengine wakiwa na mimba wanapata lots of complications. Unakuta kuna mtu anatapika from day one mpaka ajifungue; mwingine yeye na kopo la kutema mate tu; bado unategemea mtu kama huyo awe ana smile muda wote? Kila mimba in experience yake ndio maana wengine wanakuwa OK wakati wengine wanakuwa visirani.
     
  9. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sometimes wanazingua tu, wanauzi kweli wajawazito!
     
  10. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimba si ugonjwa wanawake acheni hizo
     
  11. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Huu msemo wa mimba si ugonjwa wanaupenda sana watu wasiopenda ku care wenza wao pale wanapo conceive. I wish mimba ingekuwa inabebwa kwa kupokezana ili watu waongee kwa experience si kwa kufikiri tu.
     
  12. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    NK ugonjwa uko wapi hapo mpendwa?
     
  13. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Niambie kwanza unasomea wapi ndo ntakujibu.:bathbaby::bathbaby::bathbaby:
     
  14. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Labda....
    Inawezekana kwa baadhi na kwa wengine, haiwezekani.


    Kama unakumbuka, msichana au mvulana wakipevuka huwa pia kuna mabadiliko ya tabia na maumbile. Hii inatokana na kuingizwa kwenye mwili, HORMONES ambazo mwanzoni hazikuwepo.

    Kwa kijana wa kiume, akishabadilika hapo baada ya kupevuka, hormones zake hazipungui kwa ghafla, zitapungua kidogo kidogo mpaka uzeeni, na hii inafanya tabia za mwanaume kutobadilika badilika tena.

    Kwa mwanamke, mara baada ya kupevuka, hormones zile zinakuwa zinabadilika kwenye mzunguko wake mwezi. Na usishangae mwanamke kubadilika mood (hata kama hana mimba) katika huo mzunguko wa mwezi mmoja.

    Mara mimba ikiingia, hormones zingine kabisa zinaanza kuzalishwa na kubadilika viwango na aina, hadi anakuja kujifungua. Kwa hiyo katika kipindi cha mimba, usishange mwanamke kubadilika mood au tabia kadhaa, vitu anavyopenda kula, n.k vyote vyaweza kubadilika. Akisha jifungua, hormones zinarudi kama zamani, na tabia yake ya kila mwezi inajirudi.

    Mambo yataendelea hivyo mpaka akifikia menopause. Ambapo hormones nyingi za kike zinakoma kuzalishwa. Hapo tena tarajia mabadiliko makubwa kutokana na hormonal imbalance, mpaka pale mwili utakapozoea baada ya mwaka, au hata miaka.

    Hata hivyo, effects kwenye kila stage zinatofautiana kati ya mwanamke na mwanamke. Si lazima wafanane kila kitu. Lakini ni busara, ukategemea mabadiliko na kukubali kuwa mwanamke hasa kipindi cha ujazito na menopause, anatakiwa KUHURUMIWA na si kudhihakiwa...
     
  15. S

    Sharo hiphop JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani tutakuwa na uhakika endapo waliobeba na kukutwa na hali hiyo wakajib!
     
  16. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    nyumba kubwa kweli mi nisingeweza kuibeba
     
  17. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Nikiwa nina mimba mume wangu anatapika wakati mimi niko fresh. Tukienda kwa madokta wanasema anakuwa affected kisaikolojia wala haina uhusiano na mimba yangu. Wazee wao wanasema sijuhi mkeo akikuruka toka kitandani basi unabeba karaa zake za mimba. I have two kids with similar experience. It is so fun. Imeshawahi kuwatokea any of you? Mme wangu hataki kusikia tena maswala ya another kid maanake cha moto anakiona.
     
  18. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #18
    May 28, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hayo yaliyosemwa na wadau waliotoa maoni yao ni ya kweli lakini mie siamini kama mwanamke anaweza kusubiri apate mimba ili agombane na mumewe
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Nafikiri ni kwa sababu ya mabadiliko wanayopitia.
     
  20. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Nipo Russia,mwalimu wangu wa russian language kwenye lecture anatuzingua sana kisa ana mimba,yaani unaenda class huna amani.
     
Loading...