Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini wanaume tunalipishwa mahariiiiiiiiiiiiii......???? " kwa wababa tu"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Gbollin, Jan 25, 2011.

  1. Gbollin

    Gbollin JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Huwa najiuliza lakini sipati jibu, Hebu Wadau nisaidieni.
    Kwanini tunalipa mahari tunapotaka kuoa?????
    Je wewe kabila lako wanatoza shilingi ngapi kama mahari kwa mwanamke BK na kwa mwanamke ambae tayari alikwishaolewa na ana watoto/mtoto?

    Kwenu Wadau, Nawasilisha.............!!!!
     
  2. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    sie kwetu ni kama wabheja kwa wazazi ukubwa wa mahari unategemea rangi ya mwanamke
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mmmhh :shock:
     
  4. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    babu lao vipi mbona miguno?
     
  5. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi ni vitu vilivyojikita ndani sana ya social settings zetu na kuvichomoa duh!! tabu kweli kweli maaa vinawafanya vijana wengi kuamua kutokuoa na kuchapa nje

    Ila nadhani afadhali wanaweka hii "market distortion factor" maana sasa hivi tu ipo watu wanaoa na kuacha kila uchwao hivi ingekuwa tunajiopolea bure bure??....lol.....am off my friends
     
  6. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwetu cheupe ndio dili haijalishi anayo bk au hana. na ni ng'ombe
     
  7. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    ghashi....ole mhola?
     
  8. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wewe hebu acha maswali ya kitoto bana wewe mkubwa swali gani sasa hili kwanza hebu hebu umeoa???
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Unataka upewe bure?
     
  10. tama

    tama JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mtaka cha uvunguni sharti ainame.
     
  11. N

    Nonda JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,167
    Trophy Points: 280
    Gbollin,

    Kabla ya "Beijing" kuwa sera rasmi ya dunia...
    kama huijui hii "Beijing" mtafute mama G. Mongela atakufahamisha vizuri.
    Wanaume katika jamii nyingi, nafikiri sio kwa baadhi ya makundi ya wahindi, hawa familia ya mwanamke ndio inalipa mahari, ndio walikuwa wawindaji, watafutaji na wanawake walimilikiwa na kufanya kazi za nyumbani...
    Kwa hiyo hizo za mahari zilianza hivyo,kwa sababu wanawake walikuwa hawana wanachomiliki, bali wao walimilikiwa.
    Si unajua tena jamii zinavyopenda kuendeleza mila na desturi..kurithishana desturi hata kama ni mbovu na kuziendeleza?

    kwa jamii nyengine, mahari ni ishara ya mahaba, mapenzi,, mwanamme huwa anaungama mapenzi,upendo wake kwa mke mtarajiwa na familia yake. ni zawadi ya kuunga udugu. kama kiwango ni wastani basi ni ishara tu, zawadi kwa mwanamke na sio bei ya manunuzi ya mke.
    kwa hiyi mila na desturi ya mahari itaendela kwa muda mrefu tu, hadi pale watu watakaposhindwa kulipa mahari, wataanza kuchakachua...watu wa mijini wanaanza kuiga mila za ulaya,,mahari less ndoa! Ndoa za mahakamani na kwa mkuu wa mkoa au wilaya.
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    haya tena

    kwemu siji lol
     
  13. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #13
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Ngoja nika muulizii bibi mzaa bibi ..
     
  14. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,958
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hivi kweli kabisa GB ulitaka kuoa bila kulipa mahari au unauliza tu jamani! Nijuavyo mimi mahari ni kama zawadi kwa wazazi kwa kumlea binti toka kuzaliwa hadi hapo wewe ulipomuona na kuvutiwa naye na kuona anafaa kuwa mke, si unajua malezi ya mtoto wa kike yanavyohitaji umakini wa hali juu, ila tofauti ya zawadi hiyo au shukrani hiyo ni kwamba wazazi ndio wanajipangia.

    Kwa kabila letu (ndaga fijo) sijui kama wanamambo ya kuangalia mambo ya BK au mtu kashazaa suala ni kwamba umefika bei basi lipa mahari.. mtanisaidia Wanyaki.. wenzangu. Na kwa nilioweza kujua mahari zao kwa kweli wanyaki wanatakaga kiwango cha ukweli but reasonable!
     
  15. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    vipi kwanini usije?
     
  16. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #16
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    mmmhh kama waangalia rangi mmhh mie nimejitoa..
    hahaha lol
    sasa mie na hii rangi yangu si mahari itakuwa shilingi 10. hhzhzhzh lol
     
  17. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    ndo hivyo ka kweli unataka mipesa anza kuchanganya jiki kwenye bath tub yako....usisahau kukatia katia na ma limao
     
  18. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #18
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    ooohh dear
    mie tabu yote sitaki..

    ndo maana nikasema kwenu siji dear hahahah lol
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Free is expensive
     
Loading...