Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwanini Wanasiasa wanakula viapo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mstahiki, Dec 12, 2007.

  1. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2007
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    What is the point ya wanasiasa kula viapo wakati wanafanya mambo ya ajabu hivi...naomba msaada
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2007
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,856
    Likes Received: 9,407
    Trophy Points: 280
    Kama kuna anayefahamu maneno wanayoyatumia katika viapo hivyo ayaweke hapa ili tuyachambue. Wanakula viapo lakini bado wanapokea rushwa, mafisadi na waroho wa kujilimbikizia utajiri wa haraka haraka kupitia nyadhifa zao na siku zote hufanya maamuzi ambayo hayana maslahi kwa Tanzania.
     
  3. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2007
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kuapa ni tradition ambayo ipo kwa miaka mingi. Swala zima la kuapa linaonyesha commitement yako toward public services. However, majority wa viongozi wanaapa then wanaingia madarakani wanafanya utombo.
     
  4. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2007
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Maneno wanayoyatumia ni kama ifuatavyo:
    Mimi Bubu Msemaovyo ninaapa kwamba nitailinda na kuitetea katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania na kwamba nitamshauri kwa hekima Rais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania. Na kwa vyovyote sitatoa siri za baraza la mawaziri, ee Mwenyezi Mungu nisaidie.

    Jamani nimejaribu tu ila kuna vijineno fulani fulani nimevisahau.
     
  5. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2007
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Kuwa mwanasiasa hakuhitaji kiapo. Ila kushika wadhifa unaohitaji kulinda na kutetea katiba ya nchi kunahitaji kiapo.

    Hata hivyo, kumbuka kwamba definition ya mwanasiasa ni mtu anayeweza kuzungumza bila kusema kitu. Wanapoapa, usidhani kwamba kuna kitu wanasema, au kuna commitment ya kweli. They are just being themselves
     
  6. J

    Jafar JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lakini kama hicho kiapo hakiwabani wakifanya makosa ni nini basi waape kuchukua nyadhifa za umma ?

    Naomba wanasheria wanisaidie je Waziri anaweza kufunguliwa mashtaka kwa kufanya jambo kinyume cha kiapo, pia je kama ndio hivyo kwanini tusiwapeleke mahakamani badala ya kuunda tume ?
     
Loading...