Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini wanandoa hukimbiana siku ya harusi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Red Giant, Jun 16, 2012.

  1. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,619
    Likes Received: 2,183
    Trophy Points: 280
    Kuna principle moja ya saikolojia inasema kwamba kadri unavyoikaribia hatari ndivyo uoga unavyozidi kuongezeka. Sasa unakuta mtu anaogopa kuingia kwenye ndoa pengine anaogopa majukumu, hamfeel kivile mwenzi wake na sababu kedekede sasa mwanzoni anakuwa anaona ndoa iko mbali mno asiweze kuchukua hatua mapema kadri siku zikisogea uoga unamuongezeka siku ya ndoa unakuwa kwenye peak na kujikuta kasema 'hapana sijakubali'.
     
  2. k

    kabye JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi kweli kweli
     
  3. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ndio nini?sijaelewa
     
  4. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    utoto tu... umekula ng'ombe mzima unashindwa kumaliza mkia...
     
  5. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hawakimbii kwa uoga hao ni issue ambazo wanakuja zijua close to wedding day

    -Si unajua uswahili ukishatangaza ndoa wambea wengi watakuletea fitna na umbea bila hata malipo, sasa hapo akili kwe mkichwa.

    -Chengine mtu anakuja jua kuwa mwenzie ni msanii, hii ni kwa wadada kama umemuingia jamaa kwasababu anagari na mapesa kedekede zinapokaribia siku uongo unazidi kudhahirika, mtu anaamua asepe.

    -Wakaka pia huwacha wadada kwenye mataa, wakijua walikula sahani moja na rafiki/ndugu zao. Zaidi akijua kuwa yule aliyekuwa akimwona kifaa ni ex Changudoa.


    Na story nyingi tu, lakini mimi bado nafikiri namba moja ndio inahusu wengi, kusikiliza maneno ya watu. Vipi umpende mtu 5years and all of sudden mtu akupe kaumbea fulani unabadili uamuzi. Ulipopenda utakuwa umependa as person sasa leo iweje?
     
  6. k

    kabye JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wizi mtupu............
     
  7. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kama ipo si ipo tu hata kama kala nani....afterall 'he laughs best who laughs last'...
     
  8. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Its purely man's EGO, the minute akijua nani amekula and hasa ikiwa jamaa anamjua sio kwa sura bali wanamazoea atleast basi hakuna tena amani.

    Itakuwa duuh kumbe ninakula makombo ya yule F A L A
     
  9. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    waswahili huwa wanadai eti 'haina makombo'...
     
  10. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mla mla leo bwana! Ila ni kweli kuwa wengi wasio stable wanakimbizwa na maneno ya kuambiwa. Sad.
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    pressure jamani...ndoa si kitu kidogo you need to be ready hasa mentally...lasivyo utakimbia ile siku
     
  12. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hasa inapokuwa hakuna kipya unachokitarajia, kwa mfano tendo la ndowa umeshafanya nae mara kibao, ulishaishi nae siku nyingi kiasi kuwa kumleta nyumbani ni formality tu, hakuna kitu kipya unachohisi atakuja nacho kubadilisha maisha yako na zaidi ya yote unajuwa vipi anakunyima uhuru kujirusha.
     
  13. andate

    andate JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 2,656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi. Mwanaume akishajua kwamba mchumba wake alishatembea na watu ambao kwa namna moja au nyingine watakuwa karibu yake(mwanaume) huwa anakosa amani. huwa anahisi hao jamaa walioisha mpitia wanamchora, kwani anakua hajui walikuwa wanamfanyiziaje. Mwanaume hawezi kuona raha anapokuwa amekaa sehemu na mwanamke wake halafu hapohapo kuna watu kadhaa walioisha mpitia mwanamke wake. Mwanaume anapenda awe ni yeye tu around ndio aliyepata. Na roho huwa haimuumi sana akisikia mwanamke wake ametembea na mtu wa mbali ambaye hatambuliki kwenye maeneo yake ya kujidai, akitokea mtu kwenye maeneo yake ya kujidai akatembea na mwanamke wake mwanaume huchanganyikiwa zaidi.
     
  14. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,776
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahha atakama amekula jamaa wako wa karibu kwani amebandua hiyo K...tuache wivu wakijinga
     
  15. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,139
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Note the correction.
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    mi nachojua vijana wengi huingia kwenye ndoa kwa sababu muda tu umefika..ila wengi huwa si kwa utashi wao
     
  17. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,139
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Sasa wewe unaingia kwenye ndoa huku bado unataka kujirusha?
     
  18. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #18
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Tundu zuri si kichaka kibaya!
     
  19. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yaani wewe umeamua kujiogopesha
     
  20. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    noted with thanks...
     
Loading...