Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Walimu wanatongoza Wanafunzi??!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eng. Smasher, Jan 24, 2011.

  1. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF!!!
    Siku hizi hii issue ya WALIMU kutembea na WANAFUNZI imekuwa kawaida sana,lakini najaribu kujiuliza maswali mengi sana.

    1. Ni kweli walimu wa siku hizi wana TAMAA sana??
    2. UALIMU siku hizi sio WITO??
    3. Walimu wengi siku hizi hawana MAADILI??
    4. Walimu wengi HAWAJAOA??
    5.WANAFUNZI wa siku hizi WANATEGA sana au WANAJIRAHISISHA kwa WALIMU??

    Maoni yenu tafadhali coz siku hizi wanafunzi wa KIKE wanaharibikia MASHULENI!!
     
  2. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    waalimu vijana hawana maadili! kwani wewe ukifuata na mwanafunzi wa kike lazima um do? huo ndo ukosefu wa maadili! mwalimu unatakiwa kuyashindwa hayo mamitego ya hao wanafunzi wachache coz hawawezi kukosekana kwenye jamniii! Sasa walimu wetu wa kiume ndo wanabalehe sasa wakitegwa kidogo wanapoteza kumbukumbu na uwezo wa kufikiri
     
  3. Elisante Yona

    Elisante Yona Senior Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu,

    Mwalimu ambaye hana Maadili ya Ualimu ndiye ambaye anawafanyia wanafunzi/watoto wake,mambo machafu,

    Lakini zamani ualimu ulikuwa ni wito,na wito ulikuwa unaendana na Mtu mwenye Maadili Mema katika jamii,

    Ushauri wangu ni kwamba tujenge kizazi chenye Maadili Mema.Na waalimu wa siku hizi wengi ni wale ambao walishindwa shule na kuupata ualimu kwa kupitia mlango wa nyuma yaani kwa kutumia vyeti badia,na mtu kama huyo unatarajia nini kutoka kwake.
     
  4. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    WALIMU NI WATU WENYE MAADILI SANA.
    KM NI KIKE BASI NI WIFE MATERIAL
    KM NI MUME BASI NI HUBBY MATERIAL
    NAWASILISHA:kev:
     
  5. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini siku hizi wanasema kwamba hiyo ndo TEACHING ALLOWANCE!!!

     
  6. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Rose unasemea WALIMU wa ZAMANI kama wewe au hadi hawa wa siku hizi VODA FASTA??!!!

     
  7. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Msilaumu walimu wa siku hizi tu kwani haya mambo yalikuwepo toka zamani,kwani yule katibu mkuu wa chama fulani si na yeye anatuhumiwa kumtia mimba mwanafunzi wake miaka hiyo ya 47?Nitarudi kuelezea zaidi with my experience cause I `ve been a teacher in International schools and Government schools.
     
  8. assa von micky

    assa von micky Senior Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kuna mambo mengi yanatokea kati ya mwalim na mwanafunzi, walimu wa kizazi hiki ni vijana ,wanafunzi wa kizazi hiki wameharibika maana si ajabu mwanafunzi kumtongoza mwalimu wake tena wanafunzi wanafanya mashindano kumpata mwalim,,kuwashinda wanafunzi uwe na dini tena uishike kweli,,pamoja na maadili ya walim kuporomoka lakini majaribu ya wanafunzi yamezidi,,
     
  9. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Karibu St. Paka Mweusi utupe Ma xperience!!

     
  10. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini nakumbuka enzi zile Mwalimu hata kumsogelea ilikuwa ISSUE coz walikuwa wakali sana!!
    Sijui kwasababu walipita JESHI??!!

     
  11. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Wanawapenda/wanawadharau.
     
  12. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    walimu ndio hawana maadili, usipomtongoza mwanafunzi na ukafundisha vizuri na kusahihisha kwa haki yote hayo yatatoka wapi? tatizo walimu wa siku hizi wana tamaa, akimtamani mwanafunzi basi class nzima mtapata tabuuuuu!!
     
  13. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yanayofanyika Mashuleni na sawa na yale ya mitaani. Maadili yameporomoka kila ngazi ja jamii. Mbona huulizi wanachuo, kule mitaani, ofisini, n.k. wanavyobadilishana kama nguo? Swali hili wanaliweza Maaskofu, Mashekhe, Wachungaji ....
     
  14. N

    Nonda JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Sababu kubwa ni mmong'onyoko wa maadili katika jamii.
    Umasikini pia unachangia katika hili ,wazee hawana muda wa kutosha wa kuwa karibu na watoto na kuwafunza maadili.wazee wamo mbioni kutafuta chakula kujaza tumbo, kuganga njaa.

    Mafunzo ya ualimu pia inaonekana yamechakachuliwa hayatilii mkazo maadili na nidhamu katika kazi ya ualimu.
    walimu hawana hadhi tena kama zamani katika jamii, na pia walimu wengi ni hao vijana macheck bob au mashosti...fani imeingiliwa.

    watoto wamekuwa ni watoto wa utandawazi, michezo ya kuigiza , filamu na internet inawafunza umaluuni mapema...mambo yamechanganyika mkuu!
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Tusilaumu walimu....na wanafunzi wana hatia lakini zaidi ni SERIKALI:
    1. Zamani wanafunzi hawakuwa warembo na wajuvi kama sasa
    2. Wanawake watu wazima hawakuwa agahali kama iulivyo sasa
    3. Serikali haiwalipi walimu vizuri na kwa wakati.......SEX ni hitaji muhimu sana kwa binadamu...je hawa walimu wafanyeje?
    4. Tumeambiwa na Rais watoto wana kiherehere
     
  16. C

    Consultant JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,929
    Likes Received: 784
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi wa siku hizi wana tamaa. PERIOD.
     
  17. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    vodafasta
     
  18. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mwanafunzi bnadamu
    mwalimu bnadamu
    bt kaz ya ualimu ilitgemewa izingatie maadili zaid ...bt nw thngs r dark more than night thats y kilio king juu yao
     
  19. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mkuu nimeona umekuja na wazo la thread nyingine....!
     
  20. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    wakiwa na tamaa ndo nini sasa?
    wanabaka walimu wao?
     
Loading...