Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini walimkataa Salim A. Salim?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Oct 10, 2011.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Leo nimemuona Salim Ahmed Salim akikabidhi tuzo ya Mo Ibrahim kwa mshindi wa tuzo hiyo Pedro Verona Pires, Rais Mstaafu wa visiwa vya Cape Verde. Kwa jinsi alivyokuwa anaongea na kujistahi nikajiuliza ilikuwaje mara mbili (1985 na 2005) wanachama wa chama chake walikataa asiwe mgombea wa chama chao kwenye nafasi ya Urais. Ina maana yeye sifa zake ni pungufu kuliko za Ally Hassani Mwinyi na Jakaya Mrisho Kikwete?

    Mapungufu ya Salim ni nini na ubora wao kina Mwinyi na Kikwete ni upi? Huyu jamaa kama taifa tunaweza kumtumia vipi kwani kwa inavyoelekea haiwezekani tena kwa yeye kugombea urais 2015.
     
  2. Y

    Yussuph idrissa Member

    #2
    Oct 10, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa nini asigombee 2015 inawezekana labda mwenyewe akatae! na wasipo mteua basi tujiandae kuona taifa hili likipasuka vipande viwili kama ilivyotokea kwa sudani kaskazini na kusuni.katu wazanzibar hawatakubali safari ijayo rais atoke bara tena.kama ulifuatilia mjadala wa katiba mpiya uliofanyika zanziba hili lilikuwa wazi kabisa
     
  3. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Umesahahu JK na timu yake ya majungu walivyomchafua Salim kwenye mbio za uraisi 2005? JK silaha yake kubwa ni 'Character Assasination', Alimchafua Salim, akamchafua Sumaye, akamchafua Kigoda, CUF akawasingizia ishu za visu na udini, dah this guy...
     
  4. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,995
    Trophy Points: 280
    suala sio kuchaguliwa tu na chama...............je ana kambi yenye nguvu???
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ana umri gani sasa hivi ? Maana kwa Tanzani kwa wengine Pension yao ni Bungeni
     
  6. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Salim angekuwa rais wa JMT badala ya mwinyi, lilikuwa ni chaguo la Mwalimu kwa wakati huo, lakini wa Zanzibari walimkataa, ndipo Mwinyi alipochaguliwa kugombea. 2005, madudu aliyoyafanya JK kumchafua Salim, wote mnayajua
     
  7. peri

    peri JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tatizo siasa za bongo mkuu. Full usanii kuanzia chama tawala mpaka upinzani.
     
  8. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mnanikumbusha uchafu na uozo wa JK.
     
  9. S

    Salimia JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Weee kweli Kanyigo
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Salim A Salim hana Makundi kama Kikwete na Mwinyi walivyo nanyo; hana ulafi kama Makamba na Kikwete walivyonavyo; he's a very clean politician akichagua mtu ni kwa sababu ya CV yake na sio baba yako au Mama yako

    Wengi walimuogopa sababu ya hayo; angalia allivyoimudu Wizara ya Ulinzi wakati ule hata Wizara haina pesa...

    He was the force for power...
     
  11. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Salim is the president that we never had; tukaambulia mafisadi mpaka wengine wanapoka migodi!! Have you ever wondered why Mkapa came out of retirement to campaign for Kafumu in Igunga? He facilitated the acquisition of the coal mine!!
     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwa Waislamu hakuna atakaye kuwa bora... watatafuta chochote kukukosoa Salim alikuwa anaelimu bora zaidi ya Kikwete, kazi bora serikalini na kwenye chama zaidi ya kikwete, alifanya kazi nje ya nchi kwahiyo alijua masuala mengi ya kimataifa wakati alisha kuwa raisi wa baraza la Umoja wa Mataifa na kuikubali China kuwa Mwanachama.

    Lakini waislamu wanajajua jinsi ya kubaguana, wakapata namna ya kumbagua kwa rangi yake na bila Nyerere labda wangemuua wakati wa mapinduzi ya Zanzibar.
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni uhayawani tu wa Wazanzibari. Hebu fikiria kwa upande mdogo wa Muungano wetu, yaani Visiwani, kutoa Rais wa Jamhuri huwa ni fahari kubwa sana, kwa tafsiri yoyote ile. Lakini mwaka 2005 hao Wazanzibari walisema "Yakhe sisi huku hatuna moto sana wa kutoa Rais wa Jamhuri, endeleeni tu huko Bara kutoa Rais wa jamhuri, hatuna noma siye!"

    Watu wa ajabu kabisa hawa.
     
  14. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2011
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkulu

    Ni wazanzibar waliokuwa mstari wa mbele Salim asiwe presidential nominee wa CCM 2005, wakaleta mpaka ushahidi wa ku-support hoja zao za kumpinga.

    Ni wakati huo ambapo ule utaratibu usiorasmi wa kubadilishana urais ulipovurugwa.

    Hawana wa kumlaumu.
     
  15. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    seems clean,experienced but as long he holds that ccm card,...i really doubt him,..ukishakuwa hiki chama huwa hutabiliki,.who thought kikwete would turn to be monster???
     
  16. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    What about Nyerere??
     
  17. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kiukweli hakuna wa kuikomboa tz. Wanasiasa wa vyama vyote wapo kimaslahi zaidi labda tupate wajomba kama wale wa bengazi otherwise tutalalamika sana hapa jamvini.
     
  18. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,723
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kungulu muoga ukimbiza mbawa zake.
     
  19. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    when debating over ccm,nyerere is always an exceptional....after all alishakuwa rais na uzalendo wake ulionekana
     
  20. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hivi nyinyi watanzania mtaondokana na ujinga/upumbavu huu lini? Kwanini mnafikilia RAIS lazima atoke CCM?! CCM imechoka tunahitaji kuipumzisha kama KANU, UNIP etc
     
Loading...