Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Wakerewe wengi hawapendi kujenga nyumba Ukerewe?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by patience96, Nov 22, 2011.

  1. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Salaam wana JF.

    Wilaya ya Ukerewe ni kisiwa chenye hazina ya wasomi kibao ktk nyanja tofauti tofauti! Hadi mwaka 2005 kulikuwa na Ma-Professor takribani 65 ukiacha wachache kama Prof. Machunda waliotangulia mbele ya haki. Tatizo la wana UK hawana utamaduni wa kujenga nyumba makwao. Mkerewe yuko radhi kujenga nyumba tatu au nne hivi mikoa ya Mwz, Dsm, Arusha n.k. na sio Ukerewe. Why???

    Anyway baadhi yao wameanza kuonyesha
    nia. Mfano: mama yetu wa Beijing (ex MP Ukerewe); Mzee wetu wa sauti nzito (ex speaker wa bunge); Dr. X , Bingwa wa magonjwa ya moyo Muhimbili; Pr. Migiro; ukweni kwa Waziri wa umeme n.k. Hawa mambo yao ni mazuri makwao/ukweni na baadhi ya wengine. Nauliza kwanini wengi wao hawapendi kujenga makwao hali uwezo wanao???

    Wenyewe wana msemo: 'Omukerebe ni mpere, okunyama waginyamila bhe'
     
  2. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wanaogopa kuliwa na 'bulalo'(mamba); kuna bulalo wengi pale Mahande, Bugolora, Muriti, Rubya, Kazilankanda, Murutunguru, kakukuru n.k.
     
  3. CtVKiLaZA

    CtVKiLaZA JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanaogopa uchawi. Watu wanabandika orodha kwenye mti ya watu watakao kufa kwa hiyo na kweli wote wanakufa.

    Mwezi mzima watu wanapishana na jeneza liko peke yake njiani linahama vijiji.
    Hata mimi sirudi huko.
     
  4. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kweli mkuu; kuna nyumba nzuri sana pale
    Galu karibu na kijiji cha ujamaa (zamani); mwenyewe alitoweka mara baada ya kukamilisha nyumba yake; mdogo wake hakuweza kukaa ktk nyumba ile zaidi ya siku 5; sasa hivi hakai mtu yoyote. Nyumba yenyewe iko bomba na umeme upo.








    pale
     
  5. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    mkuu , msemo huo maana yake: 'kikulacho ki nguoni mwako'
    Ukifika kule Ukara (sehemu ya Ukerewe), mwenyeji wako atakukaribisha kwa kuita
    Mamba aje akusalimie, wanasema: 'bulalo
    Ija/jangu umukyese omugenyi' Sitarudi tena kule sehemu za Kulutare! Ni balaa!
     
  6. CtVKiLaZA

    CtVKiLaZA JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    haha...ha..! Nikukesya??
     
  7. Okuberwa

    Okuberwa Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usiku unaweza ghafla ukakutana na chief Lukumbuzya, mtemi wa wakerewe pale motel Galu- Nansio.
     
  8. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Wanaogopa kurogwa.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,043
    Likes Received: 5,238
    Trophy Points: 280
    Nkasi ndio wanajenga kwao?
     
  10. Adoe

    Adoe Senior Member

    #10
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata nyumbani hawaendi kutembelea ndugu na jamaa. Likizo zao uishia Mwanza tu. Wanaobahatika kwenda likizo Ukerewe, ujifungia ndani ya nyumba siku 28; siku ya kuondoka wanaamka saa 11 alfajiri na kuondoka kimya kimya na meli ya Clarius saa 2 asb.
     
  11. l

    lukatony JF-Expert Member

    #11
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Karibu tulio!omkazi wawe alio?
     
  12. Adoe

    Adoe Senior Member

    #12
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yego jaji, olimkerebe go?
     
  13. l

    lukatony JF-Expert Member

    #13
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    jaji ine ntili mkerebe!omka ni UK.
     
  14. Adoe

    Adoe Senior Member

    #14
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    omugasi? Ambe yagenda go!
     
  15. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #15
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Wanaogopa kugeuzwa msukule
     
  16. Adoe

    Adoe Senior Member

    #16
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ambe wasemezya.
     
  17. l

    lukatony JF-Expert Member

    #17
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Agenda hai?
     
  18. Adoe

    Adoe Senior Member

    #18
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli mkuu.
     
  19. l

    lukatony JF-Expert Member

    #19
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nenda kabadilishe kanyumba uchwara kale!acha usanii!!!!
     
  20. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #20
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hii habari naikumbuka kuhusu ile nyumba pale Nakatunguru, ila wakati huo niliskia ilinunuliwa na yule mganga maarufu wa kule mkoani Mara ila kwao ni Ukerewe ( Mganga Mafwere), sasa sielewi kama ni kweli hawakai watu mpaka leo, nitalifanyia kazi, ngoja nizibe pancha ya baskeli yangu hapa kwa mzee Mgeta.....
     
Loading...