Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini wachina tu na si wahindi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Godwine, Jan 11, 2011.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kuna wimbi kubwa la wageni kuishi nchini kama wawekezaji lakini kwenye maeneo yanayoweza kufanywa na watanzania . lakini cha kushangaza msako huwa unafanywa kwa wachina tuu na si wahindi na jamii zingine za wageni. naomba msako huwe kwa jamii zote na si kuwabagua wageni hawa na kuwaacha wengine................ nini sababu ya kubagua baadhi ya wageni na kuwazuia kuwekeza kwenye maduka na kuacha wengine?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wengine wameshikilia nchi mkononi!
     
  3. J

    Jikombe Senior Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 186
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wachina bado hawajaanza kuwa na deals za aina ya DOWANS and the like. so wakubwa hawafaidiki nao
     
  4. G

    Godwine JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kama tunafukuza tufukuze wageni wote
     
  5. G

    Godwine JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    tuanze msako wa wageni wote na si kuwabagua kuna wengine wanajifanya watanzania wakati wana uraia wa nchi zingine nao tuwatimue
     
  6. s

    shosti JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    siku wahindi wakitimuliwa ntafurahi
     
  7. N

    Nonda JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Uganda walifanya hivyo, lakini leo nenda Uganda wamerudi na wapo juu vile vile kibiashara.
    Nafikiri la msingi ni kwa serikali kusimamia vibali vya kazi au uekezaji na kuhakikisha wanalipa kodi kwa kiwango kilichowekwa.

    Pia tukumbuke kuwa wahindi wengine ni watanzania, sio kila mhindi ni mgeni.familia nyengine zenye asili ya kiarabu na kihindi zipo kwa genaration 4,3,2... Munamkumbuka Amir Jamal?
     
  8. regam

    regam JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ishu si kuwafukuza, cha kujiuliza ni kwa nini wanakuja kirahisi namna hiyo. Ina maana balozi zetu huko watokako zimerara. Hebu fikirini wana jf mtz akitaka kuomba viza kwenda nje anavyo ulizwa maswali. Kwa maana hiyo balozi zetu ziwajibike. Pili serikali yenu ya nyinyiemu haijaweka mazingira tamanishi ya kuvutia uwekezaji wa ndani. We nenda na aidia yako eti unataka kuwekeza! Inakuwa ngumu sana. Wacha wawepo ili nasi tujifunze umachinga wao!
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,179
    Trophy Points: 280
    Tuanze na wakwere
     
  10. G

    Godwine JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    KAKA UTAWEZAJE KUWAFUKUZA WAKWERE WAKATI WAMESHIKA NCHI?
    cha msingi ni kujua kwanini wachina wenye viduka wanafukuzwa ila wahindi wao wanaachwa?
     
  11. M

    Major JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 20, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    mbona pale mumbai hakuna Mtanzania hata mmoja anayefanya biashara? iweje wao wajazane hapa kwetu na vitu wanavyouza ni hivyo hivyo vya kutoka china? ambavyo hata vijana wetu wanaomaliza darasa la saba wana uwezo wa kuviuza? jamani HUU NDIYO UWEKEZAJI WA NAMNA GANI? NI LINI TANZANIA ITAPATA KIONGOZI MZALENDO?, SASA VIJANA WETU WATAFANYA KAZI GANI?
     
  12. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    tuanze na wahindi kwanza,ndo tufwate hawa wachina
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi RA ni raia wa nchi gani vilee?
     
  14. G

    Godwine JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ni mzaliwa wa iran lakini alipata uraia wa tz na inasemekana anamiliki uraia wa canada.........
     
  15. hundukad

    hundukad Member

    #15
    Jan 12, 2011
    Joined: Jun 26, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    viongozi wa serikali ya ccm wasanii, isssue ya wachina ni kwa sababu wananchi walala hoi wamelalamika kule sokoni kariakoo, tatizo la wageni wanaongia isivyo halali ni kubwa sana kuliko mnavyodhani, hapa tuna makundi ya wahindi, waarabu, wakenya, wasomali, wazungu wa kutoka east europe nk. mbaya wengi wao kutokana na mitandao ya rushwa wameendelea kuwepo hapa nchini kwa muda mrefu tu, wakifanya kazi na biashara ambazo watanzania wanauwezo wa kuzifanya, mfano wakenya wanajipanga kwenye baadhi ya makampuni na kujihakikishia uwepo wao kwa muda mrefu wakishirikiana na immigration na taasisi zingine zinazotoa approval za wao kupata vibali....utaratibu ni kwamba wageni wanatakiwa wawe na utaalamu maalumu ndiyo wapewe hizo nafasi nia ikiwa ku impart kmowledge kwa locals baada ya muda wao kuisha wawaachie, lakini inakuwa sivyo, atatafuta kila sababu hata kumvictimise yule local ili aonekane kwamba hafai....wengine kazi yao kuhamaham....hii imeshindikana kwa sababu hao wageni wakija cha kwanza ni kupata political connection for protection....unajuwa viongozi wetu wengi ni wapenda rushwa.....naomba tuendeleze mjadala huu kwa umakini na kina
     
  16. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,120
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Bank M ni wamejazana wahindi kutoka India wanajiita ma expatriate wanafanya kazi ambazo wadogo zetu wanaomaliza chuo wanawezakuzifanya wanatoa rushwa uhamiaji iliwaendelee kuishi Tanzania. Kule kwao hawa watu walikua hawana kazi kabisa! Serikali iache kuwaonea Wachina iwatimue na wahindi.
     
  17. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    WAHINDI WATIMULIWE KWANZA. 8O % ya pesa za maendeleo wanakula wao kwa kupitia tenda feki. WAZIRI SITA ANASEMA RA ANA KAMPUNI 17 NA ZOTE JINA LAKE HALIPO
     
  18. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,585
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Nchi zenye viongozi walio-committed na kujua kuwa wao wamewekwa na wananchi huwezi kuta madubwana kama haya yanayofanywa na hawa wetu huku! Hakuna usimamizi mzuri wa sera za kudhibiti wageni na hata hizo zilizopo hazina mizani ya kutosha na ndio maana wameona hii ni nchi kichaka cha wao kuja kuuza hata jungu! Nchi hii jamani chochote kitakacho ongelewa yaani hakikosi kasoro!! MUNGU ATUNUSURU!!
     
  19. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    rost maini ni boliwud na anamiliki 86% ya urais, so kuwafukuza wahindi, manake mnavuta vuta sharubu za kibarua wake.
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Kwakweli wahindi watupishe. Halafu wanaume wakihindi wamezidi ufataki.
     
Loading...