Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini vyuo vya Tumaini vinatengwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lutala, Sep 24, 2010.

  1. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Muundo wa TCU hauwapi nafasi Vyuo Vikuu vya Tumaini. embu angalia hapo chini

    The Commission is made up of 13 members, all appointed by the Minister for Higher Education. They are:

    1. Prof. T. S. A. Mbwette, Chairman and Vice Chancellor of the Open University of Tanzania
    2. Prof. R. Mukandala Member, Vice Chancellor of the University of Dar es Salaam
    3. Prof. A. S. Mshimba Member, Vice Chancellor of the State University of Zanzibar
    4. Rev. Dr. C. Kitima Member, Vice Chancellor of the St. Augustine University of Tanzania
    5. Prof. W. S. Abeli Member, Director of Higher Education
    6. Hon Dr. Mwita Haji Mwita (MP) Member, from the Union Parliament
    7. Hon Ali Mzee Ali (MHR) Member, from the House of Representatives, Zanzibar
    8. Dr. N. Sekwao Member, from the Ministry of Education and Vocational training
    9. Mrs. E. Mkwizu Member, from the Private Sector
    10. Mr. Vuai Mwinyi Mohamed Member, from the Ministry of Education, Zanzibar
    11. Mr. Joffer Maggila Member, from NACTE
    12. Ms Tumu Mussa Ali Member, Student representative, Zanzibar
    13. Mr. Walter Ngonyani Member, student representative from the Mainland
     
  2. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,342
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mtizamo wako ni wa uchoyo! Sidhani ilikuwa ni dhamira kujumuisha kila chuo. Sioni kile Chuo Cha Kiislamu Morogoro, wala Chuo Kikuu Ardhi au Sokoine. Ni vizuri ukakubali kuwa na imani na amani Tumaini watatendewa haki licha ya kutowakilishwa kwenye ngazi hii. Au kuna kilichokwisha tokea? Maana tusianze na mitizamo ya namna hii, watakuwa na kina mama watasema mbona wanawake wawili tu, mwisho hatutafanya kazi! au waje wakristu, mara waislamu, mara wahindu! ACHA!
     
  3. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2010
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa nini unaongelea Tumaini University tu, Mbona Mzumbe University hakipo, Sokoine University hakipo, Dodoma University Hakipo au una agenda gani ingine tuijadili hapa!!.

    Nielewavyo hao ni members waliochaguliwa kuwakilisha wengine na haina maana ambaye hayupo hapo haki yake haitawakilishwa.
     
  4. M

    Msharika JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lutala, try to think hollystically not blindly as you have done. those elected will be operating by laws and not wishes as you think.
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Mbona hata ifm hawapo?...........inawezekana una maslahi fulani kwa kutaja tumaini tu wkt vyuo vingine vikuu kibao havina uwakilishi
     
  6. bona

    bona JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    cbe, tia, dar tech, nk mbona havipo, kanuni ndio zinatawala zaidi kuliko wishes za mtu binafsi!
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    MUCCoBS!???
     
  8. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    khaa, mbona hata IMMTU haipo
     
  9. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nadhani mleta mada hakuwa makini wakati anaanzisha hii thread au alikuwa na ajenda yake binafsi ambayo ilifunika uwezo wake wa kufikiri sawasawa kwa upeo mpana. Kama watu wengi walivyomuelewesha, sio tu tumaini haikuwakilishwa lakini pia hata vyuo vingine vingi tu, sitaki kuvirudia kwani vimekwisha tajwa. Hii mada ifungwe maana hakuna hoja ya msingi ya kuendelea kujadili hapa, lakini namkumbusha LUTALA, JF "is a home of great thinkers" usifikiri unaweza kuchota akili za watu kwa hoja nyepesi zisizo na mashiko.
     
  10. m

    matejoo Member

    #10
    Sep 25, 2010
    Joined: Apr 19, 2008
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Msameheni bure mtoa hoja! Uhafifu wa hoja yake umesababisha fumanizi, hana la kujitetea hapo!
     
  11. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Vingine vinayoitwa vyuo vikuu ni vyuo vikuu majina tu. Ukiangalia wave upgrade majina tu kutoka institute na kuwa university. Faculty level bado ni ya chini ikilinganishwa na really universities. Kuna siku moja nilikuwa naongea na jamaa mmoja wa ubalozi wa UK alisema vyuo vingi hapa TAnzania havitambuliki kimataifa, leave alone Afrika Mashariki. Lakini hata hivyo sidhani kama hiyi ndio ilikuwa criterion ya selection. Ungeweka thread yako vizuri unepewa jibu zuri zaidi.
     
  12. M

    Manyiri Member

    #12
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 27, 2007
    Messages: 72
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hata iaa the list is endless
     
  13. M

    Manyiri Member

    #13
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 27, 2007
    Messages: 72
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Sijaona kama kuna tatizo
     
  14. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Mchochezi mkubwa wewe mbona hata kariuki
    mara nyingine fikiria kabla ya kukurupuka kutuandikia vitu kwa maslahi yako ebo!
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    mi bado sijaelewa ,hao waliochaguliwa ni ili iweje?
     
  16. minda

    minda JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    usiwe na wasiwasi rafiki nina uhakika uteuzi huo umefanyika ili kufanya kazi za tcu na sio kutenga chuo chako.
     
  17. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Igore
     
  18. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Wanatengwa kivipi?
     
Loading...