Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini vyombo vyetu vya dola vinavunja ibara ya ya 14 na ibara ya 20 ya katiba ya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ALEX PETER, Feb 23, 2012.

  1. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ibara ya 14 ya katiba inasema kila mtu anayo haki ya kuishi na kupata kutoka kwa jamii hifadhi ya maisha yake kwa mujibu wa sheria.
    Ibara ya 20 ya katiba ya jamhuri ya muungano inasema kila mtu anastahili kuwa huru,bila kuathiri sheria za nchi,kukutana na watu wengine kwa hiari yake na kwa amani kuchanganyika na kushirikiana na watu wengine,kutoa mawazo hadharani.

    Kwanini polisi wanaua raia wasiokuwa na hatia eti kisa wanadai haki yao ya msingi kikatiba,kwanini polisi wetu hawachukuliwi hatua kwa vitendo vyao viovu juu ya wananchi?
    kwanini vyombo vyetu vya dora vinatumikia upande mmoja wa chama tawala?

    mbona uvccm arusha waliandamana bila kuwajulisha polisi lakini hawakuchukuliwa hatua kwanini vikifanya hvo vyama vya upinzani na wananchi inakuwa nongwa?

     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Kwasababu katiba haijatungwa na watanzania,kama unataka mabadiriko ya ukweli shiriki kikamilifu wewe pamoja na marafiki ndugu zako ktk mchakato wa kupata katiba mpya!
     
  3. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwann basi wasiitekeleze hiyo iliyopo maana ndo inayo watambua wao kama vyombo vya ulinzi
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tumia kifungu hicho kuwashitaki mahakamani kama unaona wana kosa. Tafsiri za sheria ziko nyingi unaweza kukuta kuna kifungu kingine kinawalinda kwa tukio hilohilo.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Umeona eheh,ndio maana nikamwambia hatujaitunga sisi watanzania.
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    sheria inapiga kotekote na hutafusiriwa mahakamani kuona ni nani anasitahiri kulindwa na sheria. kunyofoa kipengere kimoja tu sivyo ndivyo kwenye sheria.
     
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni katiba zote duniani hatunyofoi kipengere kimoja tu na kumpa adhabu mwingine. Tukio ndio linatoa kinga na adhabu kwa mwingine.

    Kuna sehemu nyingine kwenye katiba hiyo hiyo inamlinda askari polisi kulingana na tukio kama ataona maisha yake yako hatarini.
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Hili nalo neno.
     
Loading...