Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini vyama vya upinzani Tanzania vinashutumiana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanajamii, Nov 29, 2011.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tangu umeanzishwa mfumo wa vyama vingi vya siasa uanzishwe hapa tanzania, kitu kikubwa cha kujifunza ni uadui,chuki na kushutumiana baina ya vyama vya siasa hususan upinzani. Katika sikum za hivi karibuni,cdm imekuwa ikiibua tuhuma nzito dhidi ya cuf kuwa ni ccm B.cdm haohao wanawatuhumu TLP,NCCR na UDP kuwa sio wapinzani wa kweli.

    Vyama hivyo navyo kwa nyakati tofauti huibua tuhuma dhidi ya cdm kuwa ni chama chenye ubinafsi,umimi,na kisichopenda ushirikiano.mfano mzuri ni huko bungeni ambapo upinzani umegawanyika katika suala la posho kwa wabunge, kuunda kambi ya upinzani na katika suala la katiba mpya...........

    Swali-Je,nini mustakabali wa vyama vya upinzani tanzania, kwa nini chadema ina ugomvi na vyama vya upinzani.
    Je,chadema itadumu chama gani kingine kitakachoweza kuibuka kama kilivyowahi kuibuka NCCR,CUF na sasa CHADEMA?
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kwa sababu wanapenda kushutumu
     
  3. r

    rwazi JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwakuwa kila chama kilianziswa kwa sera zake huwezi kulazimisha kwamba ni lazima wakubaliane.Kama chama kinapinga ufisadi nakingine kinaukumbatia sasa utalazimishaje kwamba waungane, kwakuwa ni wapinzani.Nadhani chamaana ni watanzania kuona na kutambua nichambagani chenye mlengo unaoutaka wewe,la sivyo kama vikiungana hakuna hata maana ya vyama vingi kwani cvitakuwa chama kimoja.
     
  4. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    vyama vya upinzani vinashutumiana kwa sababu ya njaa
     
  5. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ni lazima vishutumiane kwasababu licha ya kwamba vyote vina malengo ya kuongoza,kila kimoja kina malengo ya tofauti inapokuja kwenye namna ya kuongoza,so hapo lazima uwepo utofauti ambao unaweza kupelekea "kushutumiana"
     
  6. t

    thatha JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    vitofautiane kwa Sera but visiwe vinatukanana mf kusema chama kimefunga ndoa na kingine
     
  7. t

    thatha JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    huna hoja ndio mana unatoa matusi.peleka masaburi kwa kameRun upate dawa.
     
  8. kanta

    kanta JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Masaburi type, pumba tupu hapo.
     
  9. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mimi huwa ninawashangaa nyie mnaotaka visituhumiane. Hivyo vyma ni tofauti, kwamba vinataka
    kuchukua dola hata chama tawala nia yake ni kuendelea kuchukua dola katika kila uchaguzi, sasa
    visishutumihane kwa misingi gani. hii hoja imejificha nyuma ya kichaka cha kutaka viungane hii, ni hii
    hoja ni mfu sana
     
Loading...