Kwanini vijana wa siku hizi wanapenda mahusiano na watu waliowazidi sana Umri?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by GAZETI, Feb 17, 2009.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2009
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,693
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Wakuu, huu ni uchunguzi nilioufanya na kubaini kuwa moja ya sababu inayowafanya Mabinti wengi kuwapenda wanaume 'Wababa' ukiacha sababu ya fedha ni kuwahawachelewi kuchoka tofauti na vijana ambao huganda muda mrefu kwenye usukani,

    Nimebaini kuwa hii ni tofauti kwa wanawake watu wazima 'wamama' ambao hupenda vijana kutokana na kumudu udereva vile itakiwavyo.

    Wanawake 20 ambao wanafanya shuguli za kuuza baa 16 kati yao walisema kuwa hufurahia zaidi kukutana na wanaume watu wazima tofauti na vijana kwani wengi waohawachelewi kuchoka.

    "Utapewa elfu kumi 'ataendesha gari kidogo tu kisha huyoo anajilalia'(nimepunguza ukali wa maneno aliyotumia)" Hayo alizungumza Lidya mfanyakazi wa Bar ya jambo iliyoko Yombo Lumo- Dar huku akiungwa mkono na wenzake kadhaa ambapo mmoja aliongeza kuwa "ile elfu kumi (10,000) unayochukua kwa mzee ni tofauti na ile ya kijana, ya mzee haina ugumu lakini kijana itakutoa jasho mpaka asubuhi pia si ajabu ukaamkia kuota jua hawa vijana hawa.... wana balaa." Alimalizi Nyanzala mmoja wa wafanyakazi wa baa hiyo.

    Hata hivyo nimebaini kuwa kina mama watu wazima wao hupenda zaidi vijana hii inanipa maswali magumu kidogo.

    1. Ina maana wanawake watu wazima wana nguvu kuliko wanawake vijana?
    2. Itakuwaje kwa wanawake vijana wa leo watakapokuwa watu wazima?
    3. Nini kinasababisha wanawake vijana kukosa nguvu?
     
  2. M

    Madenge Senior Member

    #2
    Feb 17, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Labda uzoefu walionao wazee ndiyo unaowafanya mabinti walowee.
     
  3. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .....Hapa mabinti watatafuta sababu kuhalalisha kuendeleza mahusiano yao na baba zao/wazee kwa kisingizio hatuwahandle vizuri. lakini ukweli ni kwamba wanatafuta pesa tuu hapo. Kama ingekuwa hivyo basi wanawake wakubwa nao wasingehangaika na vijana kwani wangekuwa pia handled vizuri. Hainiingii akilini vijana wengi wanagombewa na wanawake watu wazima kisa wano fiti kuliko wazee. Sasa inawezekanaje kijana awe fiti akiwa na mwanake mtu mzima wakati kashindwa kuperform kwa kijana mwenzie. Waongo hawa achanaeni nao kabisa.
     
  4. KiuyaJibu

    KiuyaJibu JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2009
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Samahani kwa kuingilia mada,kwasababu wakinadada ndiyo waliopewa hii nafasi kwa mujibu wa member aliyeleta hii mada.
    Siku zote inakuwa hivi,hawa akina dada wanatembea na akina baba kwa lengo kuu la kujipatia fedha wakati huohuo upande mwingine anakuwa na mjanja wake(vijana) ambaye huyu anamtumia katika suala lazima la zero distance;hivyo hivyo kwa akina mama anakuwa na kijana iliampatie ile burudani kubwa kuliko zote.
     
  5. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,985
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    wanasema wanajua ku handle, hawana kero kama za vijana, kijana leo yupo na huyu kesho yule, mzee akikupenda akiamua kutulia anatulia kikweli, lakini ndio hivyo tena unaona hata aibu ya kutoka nae outing,kizee labda kuliko baba yako mzazi, utaenda nae wapi? kubwa zaidi ya yote ni hiyo reason uliyoisema"mahela" mana kama hakana hela utakuwa nako ka nini sasa?
     
  6. Mhache

    Mhache JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2009
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vijana/wasichana wanatafuta fedha. Kuhusu kufikishwa kileleni sio sababu kwani vijana ndio wapo fiti zaidi. Ni kwa nini wasichana hao hao hawakubali kuolewa na hao wazee. Au sikiliza maongezi yao hawasemi rafiki yangu mzee fulani, sana sana ni Buzi au ATM na maneno yanayomaanisha fedha. Hapendi mtu, inapendwa pesa tu.
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,559
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 48
    au utasikia..'nipo na mtu ndo ananiweka mjini'..ukisikia ivo ujua ni just another version ya ATM....da-m-n.:confused:
     
  8. Q

    Qsm JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    sasa wandugu vijana wengi mikwanja hawana! hata wakiwa nayo ni ya muda tu! wazee wame "invest" bwana!
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,358
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Maisha yanavyokwenda sasa hivi, hela inatawala sana akili za vijana na hasa kina dada, ingawa wapo kina kaka pia wanaochukua majimama..Wazee wengi wanaowachukua vijana mara nyingi wanakuwa kama ni migodi ya kuchimbwa mapesa.
    I have seen a young lady going out with an old man and thereafter paying a young lover to screw her!!!
    Ila kwa mtazamo wangu hii tabia ni mbaya sana...haitusaidii sana. Kupenda miteremko kunatufanya vijana kutoishi maisha yetu halisi na tunashindwa ku develop proper skills za kukabiliana na maisha in order to raise to the top.
    Kitu chochote kinachojengwa katika misingi ya uongo hakiwezi kusimama...hii tabia ni mbaya na tunajidanganya na tunaweza kuadhirika in the long run
     
  10. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,559
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 48

    We QSm wewe.....taratibu..twende kule kwa zamani...LOL
     
  11. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 405
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aslaam alekhum wana Jf.Wengine tumsifu yesu kristo/bwana asifiwe. Miaka 6 iliyopita nilikuwa nikiishi ugaibuni kula London, nikiwa kule nilibahatika kwenda safari za Netherland na Ubeligiji.sehemu zote hizo nimeshudia wimbi la vijana wakioa mama watu wazima bila aibu,binafsi ilipa taabu sana kichwani mwangu. Lakini sasa nimerudi hapa kwetu bongo nimekuta mtindo huu umeshamiri japo kwa style nyingine ambabo ni vijana wengi wanawekwa ndani kama wafanya kazi kumbe ndo viburudisho na wengine wanasaliti ndoa zao kwa kuzama kwenye mahaba ya watu wazima.Je, sasa nauliza sababu hasa ni nini? kuporomoka kwa maadili,mapenzi tu, ilikuwepo tangu enzi hizo au ndo mama wanajua mapenzi kuliko mabinti wa siku hizi?
     
  12. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Yote hayo uliyoangazia yanaweza kuwa majibu na mtazamo sahihi kabisa..
    Nadhani kwa mtazamo wangu mapenzi yale ya kweli hujikita zaidi ktk maelewano baina ya wawili (wenzi) na baadaye kuamua kuishi pamoja kama mke na mume.
    Hali kadhalika yapo mapenzi baina ya mtu mmoja (mume) na we/mwingine (mwanamke) kuishi pamoja au mbalimbali huku wakihusiana katika jimai (yaweza kuitwa ngono)
    Aina zote hizo mbili ni mapenzi japo hakuna uchaguzi wa umri, kabila, eneo au chochote zaidi ni maelewano baina yao.
    Japo kuna mitazamo kama ya kitamaduni/mila, dini au milengo fulani ambayo huweza kutofautiana na hapo.
    Mapenzi ni mfumo wenye kufuata taratibu maalumu ambazo zimewekwa na walengwa fulani kuendana na falsafa/mtazamo wanaouamini.
     
  13. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 785
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    hengo Vijana wanafanya mapenzi kwa umaridadi wa hal ya juu that why
     
  14. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na pia huenda Hawa watu wazima ndio wanaowarubuni Hawa vijana..na umahiri wa ngono haupimwi kwa umri..
     
  15. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,057
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Kitu kingne vijana wanapenda Mijimama coz wanalelewa,kingne vijana wanapiga mti kisawasawa
     
  16. M

    Marytina JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,070
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    vijana wenyewe ndie nyie mumeishiwa nguvu, misumari legelege pumzi zero usharobaro tu ila game wanaremba badala ya kukanda kisawasawa.
    Vijana ndio wanaopenda majimama ili walelewe hasa kiuchumi
     
  17. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,262
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    <br />
    <br />
    sasa kwa nini wasiufanye umaridadi huo na vijana wenzio? Huko kwa mamazao kuna nini?
     
  18. Change_it

    Change_it JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama pumzi ni legelege huwa mnawatafuta wa nini?
     
  19. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 18
    ukweli ni kwamba wamama wanapenda misumari ya vijana,tena vijana wanaojituma kisawasawa.... me pi nimeshawaclick zaidi ya wanne nma mmoja wao tunafanya naye kazi pamoja ktk taasisi yetu. kingine ni kwamba wamama watu wazima hasa wale ambao ni updates wanavutia sana kuwapiga mashine coz wengi wao walishapoteza ujana wao so haina mambo ya kuchagua face or shape nk. wadada vijana mpaka awe mzuri,mrefu ana shape ndo uanze kumtokea its a wastage of time............ na pia ukitaka kupata wadada wazuri wakuone au wajue unapiga mamaza basi hapo na wenyewe wenajileta kiulaini sana!!!!!!!!!!!!!! hamna mambo ya fedha wala nini vijana wenzangu,tongozeni wamama afu pigeni kiukweli muone wadada wanavyopata wivu and then na wenyewe wanakuja baadae. me ninae mmoja,napigiaga kwangu au kwake,sometimes gesti yani poa tu. wadada pasua kichwa sana acha na wenyewe wapigwe na wababa..........
     
  20. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivi mkisema wamama watu wazima anaanzia umri gani, swali tu nijibiwe
     
  21. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #21
    Aug 2, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,709
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    waambie ao..wajaze wajaeeee...eti vjana wanajua shughuli ...shuguli zenyewe ndo izo kwa MSAADA WA KONJYAGI.VALUU?
    ahh wap..wanapenda mijimama cz ntoke vip..mama anaprovide kilakitu nakaka zetu wa siku izi wnavyopenda maisha juu wakat uwezo hawana mwishowe ndo huo unaangukia mgongo ka jimama ....

    na jimama pia shda yake ni kuwa na MFANYAKAZI WA MAPENZ..ambaye hatamsumbua kwa lolote wala kumpelekesha kwa chochote mama anafanya analotaka kijana kaz yake ni dudu tu na si kummiliki mama...na kijana ulimi anafyata no kauli no sentensi...
     
  22. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #22
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,120
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Mada zingine lol
    Mie msomaji leo
     
  23. Imany John

    Imany John Verified User

    #23
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,528
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    vijana
    Kupenda
    Hela
    Asiyoitolea
    Jasho.

    Hiyo HAPO juu ndo main reason,nani anayependa kutembea na mtu wa umri wa mama ake?

    Mimi binafsi na MPZ ambae kanipga gepu la umri,but hana hela,ni mwalimu wa shule ya msingi,na mimi ni mwanachuo.
    Kwa mimi ni real lov cjui kwa wengine.
     
  24. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #24
    Aug 2, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,709
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    apochachaaaaa!!!!!!!!!!

    wanapenda vya dezo wakaka wa siku izi
    wanataka wakimaliza tu chuo awe na gar fasta ,mavaz poa,awe anakula bata daily ,apange apartment...sasa gharama izi ataziweza kweli?
    matokeo yake wakikutana na mikurumbembe uko basi atajichekesha mpk mmmama ataingia line ili ahudumiwe

    kuna mtaa mmoja apa mjin ukienda atakuta kuna wakaka wenyewe fulll mapouda ....yaan km mastrpa vile kaz zao ni kujitongozesha kwa wadada/wamama wenye pesa..wao wapo kikaz zaid...
    na hii yote utokana na ;


    1.maadili kupungua
    2.watu kutojali utu..wanajali zaidi pesa na starehe zao
    3.malez mabaya ya watoto
    4 utandawaz ..ahhh wanaona poa tu mbona ughaibun wanafanya...movies izi znadanganya pia
    5.family problems
    6.kuvunjika kwa ndoa ..so kila mtu anatafuta kiburudisho chake matokeo yake unaopt uburudishwe na kijana wa 25yrs wakat mam ana 53yrs
    7.tamaa ya kuwa na maisha mazuri
    8.wengine wanapenda tu vjana kwa madai ya damu changa kaz wanaiweza (kitu ambacho nakipinga mpk kaburin cz kuna vjana wadogo tu 25-30 may b lakin shughuli yao mbooovu awana tofaut na wababu wenye kisukari...)

    NAENDA KUPASHA KIPORO ..wali naz kisamvu naz na maharage km vp karibuni .....mnaogopa kuota vtamb...?aya bana byee
     
  25. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #25
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    miaka 40 na kuendelea, vipi mbona umestuka sista
     
  26. Imany John

    Imany John Verified User

    #26
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,528
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    <br />
    <br />
    Utaongea nini?
    Mana unakaserengeti chako.
    Pull up 1st lady.
    Mbna hata mie na mupenzi aliyenipga gepu.
     
  27. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #27
    Aug 2, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,709
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mbona mada ina mashiko jaman fl?
    ya ukweli na yapo aya mambo dunian kwetu uku
     
  28. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #28
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpenzi ni tofauti,hapa wanaongelea mijimama mijitu mizima,utakuta sura zimekomaa kwa mkorogo yupo bize na kijana kama mwanae hivi
    <br />
    <br />
     
  29. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #29
    Aug 2, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,678
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    wanawake wengi ssa hivi kiuchumi wapo juu hivyo kusababisha kuweza kuishi maisha ya kujitegemea na kuwa na uhuru wa kujichagulia maisha ya kuishi anavyotaka. kutokana na uwezo na uhuru walionao basi na wao km binadamu wanataka watulizwe ashki zao kisawasawa na si kuguswa guswa tuuu. hapo ndipo vijana huonekana wenye mvuto zaidi kwa kazi hiyo. kuna jamaa yangu tunapiga nae mzigo alikuwa anakaa na mtoto wa dada yake sinza mwaka 2007, dogo ndo alikuwa frm five aisee kuna jimama lilikuwa linamtongoza zawadi kila kukicha, asubuhi jimama kabla ya kwenda kazini lzm limpitie na kumpeleka dogo shule. yaani ilianza km msaada tuu dogo hakujua lolote yule maza anampeleka shule. jmosi anamwomba amsindikize shoping town dogo akirudi huko kapigwa pamba kibao na alfu hamsini pocket money. dogo hakushtukia lolote na jimama lilikuwa very careful. kuna siku likampeleka girrafe hotel kumbe maza kisha book room. likamdanganya dogo kuna mtu wanaenda kumwona njiani dogo akapewa wine aonje si akafakamia ikampanda kichwani, alipofika girrafe maza akaanza kumla denda jamaa hee dogo ikabidi ale mzigo toka hapo jamaa aikuwa analelewa km mume kabisa. mama anahamia hotel wiki mbili na dogo wanalala na kuamka. sijui hata waliishiaje, lkn uwezo walionao wanawake na uhuru uliopo sasa hivi kwao vinachangia sana hii tabia
     
  30. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #30
    Aug 2, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,709
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    na pia ujiulize mapenz ayo yapo kwa wamama wenye pesa zao tu?wamama wauza vtumbua au ambao wapo wapo tu mbona awafatwi?hawawi na wapenzi vjana?


    ni lazima jimama liwe kurugenz ivi somewhre au mfanyabiashara au jimama lenye nafasi yake pesa ipo ndo kijana aseme jimama linajua mapenz?

    thk twice na uangaliwe wamama wepi..wa kada ipi ..WANAOTAKIWA ZAIDI NA AO KAKA ZETU..
     

Share This Page