Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Ujerumani iliichagua Tanganyika tu?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ringo Edmund, Aug 6, 2012.

  1. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wadau hili swali linaumiza sana.
    Naombeni mwenye kujua,wakati waakoloni wanaligawa bara la afrika ujerumani ndiyo lilikuwa taifa kubwa na mkutano wa kugawa ulifanyika kwao na wao ndio walikuwa na sauti kubwa kuliko yeyote.
    Sasa ni kwaa nini hawakuhitaji mataifa mengi na badala ya ke wakaichukua tanganyika tu?kwa nini isiwe somalia,jibout,kenya wala msumbiji?
     
  2. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kwani majibu huyajui wakati yapo mitaani! Madini yaliwazuzua, wanasema tgnk ni the mineral richest nation!
     
  3. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    ni tajiri ndio maana hata ukimwi uliletwa tgnk na nchi za kaliba hiyo kama, botsn, zam, ango, moza! Maksud ili mfe waje!
     
  4. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tanganyika, Rwanda,Burundi,Namibia,Cameroon na Togo ilikuwa ardhi ya Mjerumani.Nani alikuambia ni Tanganyika tu ndio ilitawaliwa na Ujeruman?
     
  5. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    rwanda na burundi were party of tanganyika whch formed German east africa.wakat wa utawala wa mjeruman hakukuwa na kitu kinaitwa tanganyika.
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo wanasubiri tudanje ndio waje?
    mbona wametumia nia ndefu sana?si wangewanunulia ccm wote suti tu mbona wangepewa kila kitu?
     
  7. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,080
    Trophy Points: 280
    aliyekupa ilo Desa la ujerumani kuchukua Tanganyika tu kakumezesha Tango pori..
     
  8. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hii mambo nlikimbia tokea form2!!! mi napita mkuu...
     
  9. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mzee hata kwa mtoto wa la saba hapo kwenye red atapinga tu!! japo histry sijui ila huwez nidanganya...
     
Loading...