Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Ujenzi ni Gharama sana Tanzania?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kamundu, Oct 23, 2012.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ndugu zangu mimi kama vijana wengine ninafikiria kujenga nyumbani lakini Gharama za ujenzi ni kubwa sana na sijui vizuri sababu hasa ni nini? Miaka ya nyuma 1995-2000 nakumbuka gharama za ujenzi zilikuwa zinaendana na uchumi lakini sasa naambiwa Gharama za ajabu. Mimi kwa sasa naishi Texas na kiwanja kizuri chenye umeme, lami na maji ni $40,000 na ujenzi wa nyumba nzuri yenye A/C na vyumba vitano ni $90,000 na Gharama zote ni $130,000 kwa sehemu nzuri kabisa yenye shule nzuri sasa nyumba hiyo hiyo Tanzania naambiwa sehemu yenye umeme, barabara na maji zinaenda mpaka $50,000 kwa kiwanja na $100,000 kwa ujenzi wa nyumba ya standard ileile ya Texas. Sasa sijajua vizuri ni kwa nini Gharama zimeongezeka sana wakati zamani vitu vilikuwa vya UK, Ital na Dubai na gharama ilikuwa nogo kuliko sasa wakati wa vitu vya China
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Fimbo ya mbali haiui nyoka.
    Ingia Bongo kutafiti utaona kuwa hizo gharama unazopewa ni za ujanjaujanja tu.
     
  3. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Mkuu hizo gharama za viwanja hutegemea maeneo,ujenzi pia hutegemea ana ya materials.

    1)Viwanja dar vinatofautiana sana kuna maeneo ni zaidi ya hata hiyo $50,000 lakini kuna maeneo ni chini hata ya $10,000 enep kubwa la kujimwaga.

    2)Viwanja mikoani bei ni chini sana hata chini ya $5,000 na uwanja ni mkubwa.


    Hivyo vyote vianategemea wewe umefocus kuwa na makazi wapi hivyo ndivyo vnadetermine gharama.

    Ukija kwenye swala la ujenzi pia huenenda na mambo mengi;

    -Aina ya makazi unayowish kuyajenga.

    -Construction materials in general.

    -Construction technology itayotumika kujengea.

    -Size ya jengo lako pia linainfluence kweny gharama.

    Kama ukipata wataalamu wazuri na waaminifu wakushauri huwezi kuogoga kujenga nyumba uitakayo nyumbani.

    Labda ili tukupe picha ya nini unaweza kufanya ili kuejenga tuweke wazi unataka kujenga wapi kama ni dar au mkoani,taja na specific area i.e dar-mikocheni,kijichi,Tegeta n.k na kama Mwanza-Ilemela,ukerewe n.k

    Taja aina za materials ungependa uzitumie.

    unaweza aidha kutaja size ya jengo na picha kimuonekano,.
    Japo tambua pia kuwa kuna mfumuko wa bei na shilingi yetu imekuwa ikishuka thamani mwaka hadi mwaka na asilimia kubwa ya vifaa vya ujenzi kwa asilimia kubwa vinatoka nje.

    Nina hakika hutajiuliza mara nyingi juu ya ujenzi Nyumbani tanzania na kumbuka wengine hutake advantage ya kuwa unaishi ughaibuni hivyo una pesa za masihara.

    Kila jema mkuu!
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Serikali yenu sikivu
     
  5. i

    iMind JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Naomba unutafutie kiwanja Texas mkuu. Na mimi ni miliki mjengo ughaibuni, kama bei ni poa kuliko bongo.
     
  6. u

    usawa wa Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata hivo kuna kamentality hapa bongo kwa wenye maduka na hata hawa mafundi,kwamba mtu akianza kujenga anazo, hivo bei za material zinapandaa kila kukicha na mafundi labour chajiwanaiweka juu bila sababu ya msingi, wakikuona mwanamke ndo kabisaaaa. Bora mtu ufany surveyya kutosha kabla hujaanza hizi shoping. Sijui wanafikir pesa tunaokota?
     
  7. i

    iMind JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Tatizo la bongo maeneo yanayofaa kuishi, i mean yanayofikika ki urahisi na yenye huduma muhimu ni machache. Hii husababisha watu kugombania maeneo hayo na hivyo demand kuwa juu. Kwa mikoa mingi isipokua Dar na Arusha bado hali siyo nzuri sana.

    Tatizo kubwa uendelezaji makazi na mipango miji zimeachiwa halmashauri ambazo hazina uwezo wa kufanya jukumu hilo na ni fisadi wa kutupwa.

    Watu binafsi na makampuni wakianza kununua maeneo na kupima viwanja kwa wingi kama ilivyokuwa kwa mradi wa viwanja 20000 itasaidia sana kupunguza bei ya viwanja.

    Kuhusu ujenzi, labor charges ziko juu kwa mafundi wazuri. Mafundi wengi ni wababaishaji, wazuri wako wachache hivyo automaticalu wanakua ghali.

    Building materials nyingi zinatoka njee. Ingawa wakati mwingine bidhaa za nje ni nafuu kuliko zinazotengenezwa nchini.

    Lakini pia miaka nenda rudi ujenzi wetu umekua ni wa kutumia matofali na cement. Ujenzi ambao ni ghali. Nafikiri kuna haja ya wataalamu wetu kubuni materials na njia bora zaidi za ujenzi kutumia material kama mbao, pvc na gypsum board.
     
  8. u

    usawa wa Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilifanya sana survey nikapata mafundi weenye bei halali, anaetaka fundi mason, fundi tiles, fundi rangi, fundi madirisha ( aluminium), fundi milango/furniture, kitchen,fundi umeme, plumper, gardener, fundi grill za madirisha,milango ....anione kwenye email pcocall@live.com . Utafurahi na hizi bei almost 30% - 40% down ya bei za wajanja. karibuni

    Even Architecture and Engineer
     
  9. RR

    RR JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Nadhani kuna input kubwa sana ya fedha haramu Tanzania.....fedha ufisadi/rushwa, madawa ya kulevya na biashara nyingine haramu zimefumua nidhamu uchumi wetu.
    Kweli bei nyingine hazina mantiki kabisa.
     
  10. i

    iMind JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Madalali ni tatizo lingine linalotomaliza. Kila kitu kina dalali.
     
  11. n

    ngoshas JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 711
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kupenda sifa tu, kuna matofali mazuri sn ya udongo bei rahisi sn. Nyumba nyingi sana south afrika zinajengwa nayo, uganda hata ulaya, nyumba ya milioni 20 unaijenga kwa chini ya kumi
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Tanzania tunajenga majumba makubwa na yana vitu ambavyo wengine hardly kuvitumia.........balcony.........carpot......studyrooms
     
  13. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,773
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwenye RED hiyo inahiotajika sana, Chumba cha wageni kwangu imegeuzwa Study ROOM, siyo Sebuleni mtoto anajitayarisha kwa ajili ya mtihani wenzie wanaangalia TV
     
  14. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mkuu maisha ni mafupi, lazima kujinafasi.
     
  15. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nimeona nyumba naambiwa ya milioni 150 hata AC system haima na Quality ni ya kawaida tu kwa mawazo yangu kuna katatizo hapa labda viwanda vya simenti, vigae, vioo, rangi etc havitoshi au kodi ya serikali na gharama za umeme ni juu sijui lakini sio realistic kuona gharama hizo kwa nchi inayotegemea misaada kama Tanzania!
     
Loading...