Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini tuiogope Kenya zaidi ya China?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Godwine, Jan 21, 2010.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    viongozi wetu wanatutisha sana kuhusu kenya wanatuambia tutakua soko la kenya lakini hawatutishi kuhusu uchina, ki takwimu mwaka jana tuliuza bidhaa kenya zaidi ya walivyouza kwetu kwa takribani 2%, ingawa bidhaa tulizouza pia zingine zilitoka china ila ukifuatilia china wametuuzia bidhaa zaidi kwa asilimia 98% kwa akili za kawaida utagundua sisi ni sehemu ya godown la china , lakini viongozi hawaonyeshi kutaka kuleta kauwiano wa biashara kati yetu na china, je tuogope kenya anavyokuja kwetu zaidi ya nchina?
     
  2. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2010
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    i wonder..
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hahahha china ndo kimeo Ila si unajua tulifunga nao ndo kazi kuwamwaga!!
     
  4. bona

    bona JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    kenya hawana jipya zaidi ya majambazi na immoral soceity, uchu wao wote ni kuja uku kufanya kazi kwani jeshi la unemployed pipo ni kubwa so they want some space to breath, china wanatupa loan mbalimbali za maendelo, kenya watatupa nini? technology gani watayotupa tujisikie tumeendelea? china wana product za high tech at reasonable price, siwalaumu china hata kidogo kwa bidhaa wanazoleta, kwa mfano mtanzania wa kima cha chini anaelipwa 120000 kwa mwezi aache kuangalia african cup of nation or world cup or news kwa sababu hana plasma tv inayouzwa 1.5million? kwa nini asinunue fake tv ya china ya 90000 akaona mpira? kwa iyo hadi azeeke bila kuenjoy burudani ya mpira kwa sababu hana tv! au vijana wa kisasa asivae nguo yenye jina la designer kwa sababu hawezi kununua woolworth? kila mtu atajikuna anapofikia, kama wewe unataka quality product, its simple go to dealer! kila kitu nchini kina dealer.
     
  5. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Labda mnawaogopa kama nao wanavyowaogopa wasomali! Kwi kwi kwi!

    I nkai kwei kwei.
     
  6. Z

    Zawadi Ngoda JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 2,154
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Kenya sio tunaiogopa, bali ni ukweli unaotokana na hali halisi. Kuna tofauti kubwa ya ukaribu au mtazamo wa muda mrefu wa kiushirikiano baina yetu na Kenya,na baina yetu na China.

    Kenya ni nchi iliyomo katika jumuiya Afrika mashariki. Mtazamo wa kiushirikiano wamuda mrefu ni kuungana kwa jumuiya hiyo na kuwa kama nchi moja. Hili ni jambo kubwa sana na makini na ni lazima liangaliwe kwa pande zote, si tu kuwa wao wametuzidi kibiashara na elimu bali vile vile political stability.

    Ni muhimu tuelewe kuwa tukishaungana ndio tumeungana kurudi nyuma si rahisi. Mfano ni Zanzibar, nchi ambayo kwa kipindi cha miaka 40 inmekuwa na manunguniko hayo hayo, lakini kuugeuza mchezo ni ndoto ya mwendawazimu.

    Kwa upande mwingine China ni nchi iliyo mbali kijiografia na tunamikataba nayo ya muda(Fixed period) katika maswala mbali mbali, ambayo pale tusiporidhika wakatiwowote tunaweza kujitoa. Na hii ndio tofauti kubwa ambayo watanzania tunawajibika kuielewa.

    Hapa nimeeleza kifupi tu, lakini ni muhimu kuelewa kuwa Mchina kupata uraia wa Tanzania kisheria ni process ndefu. Of course kama hatuzungumzii rushwa iliyoiandama nchi yetu, lakini tukiungana na Kenya watakuwa na haki kama watanzania. Hii ni pamoja na ardhi ambayo Wakenya walishaiuza kwa Waingereza na matajiri wao. Hivyo wanauhaba mkubwa wa Adrhi leo hii.

    Hayo yote lazima yawekwe sawa kabla hatujaungana. Kwa hiyo hatuwaogopi, bali tunayaweka mambo sawa. Haraka haraka haina baraka.
     
  7. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wakenya noooo....bora wachina...hatutaki kuchinjana chinjana kuhamie bongo. Kimsingi arrogance ya wakenya mimi inanitia kichefuchefu. Sitabadili msimamo...nilishaonja machungu ya wakenya.
     
  8. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,858
    Likes Received: 436
    Trophy Points: 180
    Hakuna anayewaogopa nyang'au, tulimtoa nduli itakuwa hawa vibaraka. Usitie shaka tunakula nao sahani moja hadi watakapowaambia mabwana zao sijui ankal etc wameshindwa. Sisi ni taifa kubwa angalia historia, tuna marafiki wengi tu lakini sio Kenya.
     
  9. T

    The Patriot Member

    #9
    Jan 22, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr Lwaitama aliwahi kusema kwa mujibu wa utafiti Tanzania ina watu wenye fikra makini kuliko nchi zote za Afrika. Nawaomba na nawasihi sana ndugu zangu tujiamini na tutashinda mapambano yoyote yatakayokuja mbele yetu.
     
Loading...