Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini tudai katiba mpya sasa

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by JOHN MADIBA, Jan 30, 2011.

  1. JOHN MADIBA

    JOHN MADIBA JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania ni nchi huru inayokatiba iliyoidhinishwa mwaka 1977 na kurekebisha kila kipindi inapobidi. Kwanini tusiendelee kuirekebisha kama ilivyokua mwanzo. nini hoja ya msingi ya kutaka katiba mpya sasa na sio marekebisho. :bump::msela:
     
  2. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Join Date : Sun Jan 2011
    Posts : 1
    Thanks0Thanked 0 Times in 0 Posts

    Rep Power : 0

    Piga hodi kwanza na usalimie uliowakuta humu jamvini, nachukua nafasi hii kukukaribisha, japo unaingia kikushotokushoto
     
  3. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    katiba mpya kabisa ni lazima,
    >kwanza kwa sababu taifa limekosa mwelekeo, tunataka taifa jipya lenye mwelekeo mpya unaoendana na watu wa sasa, hususani vijana(tukumbuke katiba mpya ni kwa ajili ya vijana wa tanzania na watoto ambao ni taifa la kesho)
    >pili ijaze utupu uliopo kwakuwa kwa sasa katiba haitamki ni vipi tutambana kiongozi mzembe na mlarushwa, pia katiba haiweki wazi kiongozi wa serekali anatkiwa awe na sifa gani(kielimu na kimaadili) na je akikiuka maadili hayo tumfanyaje?
    >katiba ambayo itatamka wazi vipi muungano wa tz na zbr utakuwa, kwa nini tangu 1961 marais wa tz 3 wametoka bara na 1 ndio katoka zanzibar?
    >sababu ni nyingi sana na zinaendelea
    tanzania mpya katiba mpya,
    kanyaga twende.
     
  4. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Nani kakutuma?Umeingia tu na kioja juu.Tulishajadili hapa.Unataka kuturudisha nyuma?
     
  5. mwakabhuta

    mwakabhuta Member

    #5
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtu aliyetoa kauli hii nadhani anafikiri JamiiForums ni kwa ajili ya kutoa maoni anayopenda yeye tu. Ukweli ni kwamba hatuhitaji katiba mpya, labda muungano ukishavunjika. Ila kama nchi hii ya Tanzania itaendelea kuwepo basi ni suala la kufanya mabadiliko machache na nyongeza za msingi tu katika katiba yetu.

    Tatizo watanzania wengi (ashukum si matusi, ambao ni wajinga*) wanarukia tu ki-ushabiki eti wanataka katiba mpya wakidhani ndio muarobaini wa kuwaletea maendeleo. Yaani watu wengine wanadiriki kusema bora damu imwagike ili katiba mpya ije. Kama mtanzania una uchungu na nchi hii wahimize ndugu zako jasho za damu ziwatoke kwa kufanya kazi ili nchi iendelee. Kama kiongozi hawajibiki na katiba inamlinda basi turekebishe katiba ili isimlinde. Pale ambapo hawajibiki tumuwajibishe. Sio kupoteza nguvu na jasho kung'ang'ania katiba.
     
Loading...