Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Tanzania wanauza kwa 'dollar' sio 'shillings'?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Natalia, Aug 28, 2011.

  1. N

    Natalia JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Bunge linafanya nini kwa swala hili na wizara ya fedha inasemaje? Na wanamchi wana mpango gani na swala hili?
     
  2. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nadhani wanaifananisha na dola, ndio maana kutumia dollar ni sawa tuna mazoea ya kutumia sana dola


    mkuu serikali imelala wafanyabiashara wako kazini
     
  3. t

    toby ziegler Senior Member

    #3
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa sababu hakuna sheria inayokataza hilo
     
  4. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tanzania tuna pesa moja tu nayo ni shillingi, lini imeruhusiwa kutumia dollar
     
  5. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,957
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Ni ulofa tu, tumepiga kelele we wenzetu wameziba masikio. Tusubiri awamu ya Fisadi papa ipite.

    BTW ... ... Yoyo huwa unawatetea sana hawa mafisadi kulikoni?
     
  6. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Noti mpya fake na ovyo zilitengezwa serikali ikiwa likizo
     
  7. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Basi tufunge BoT na tutumie Federal Reserve Bank, kwani hali hii haipaswi kuruhusiwa inaifanya fedha yetu kukosa thamani zaidi. Wakati fulani serikali ilizuia nadhani iko sheria inayokataza ndiyo maana hata makampuni ya simu na DSTv yalikubali na sasa yanapokea Tsh. Tatizo ni lile lile serikali imelala
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Nch hii haina sheria. Kila mmoja anafanya anachohisi kwake ni sahih. Nakir hatuna serikal.
     
  9. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    wengine wanasema ni soko huria.........kumbe ni holela........kutumia dola nayo ni sababu inayoifanya thamani ya shilingi kushuka.....
     
  10. O

    Ogah JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi ni wakati gani........nchi ina-declare KUFILISIKA?..........naomba kuelimishwa.........
     
  11. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Iki default kwenye madeni yake nadhani na ikiwa wameshindwa kulipa mishahara ya wafanyakazi,bajeti nk.I stand to be corrected.
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,462
    Likes Received: 9,196
    Trophy Points: 280
    Tatizo la Watanzania ni kuwa wengi wanasoma lakini hawana elimu.
     
  13. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Ni kinyume cha sheria.Hii hutokana na kushuka thamani ya shilingi.Inflation ya Tsh ni very high ingawa serikali inalazimisha shilingi isishuke thamani.
     
  14. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kiufupi ni kwamba Shillingi letu limekosa thamani ya kuitwa sarafu kwa thamani halisi ndio maana wafanyabiashara na watu wengine wanafanya transactions in US dollar na bado hadi itakapofika thamani ya dollar ya marekani moja ni sawa Tshs milioni moja ndio tutatia akili kwani tukisema we watu hawatusikilizi wacha mambo yakorogeke vizuri ndio tutatia akili sawa sawa.
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,462
    Likes Received: 9,196
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  16. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    We r still in colonialism guy
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,462
    Likes Received: 9,196
    Trophy Points: 280
    Tazama alie chini yako usitazame alie juu yako:
    [​IMG]
     
  18. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wee Faizafoxy acha kutudanganya usidhani sisi ni watoto kihivyo. Ona, kazi kucopy and paste tu, sijui huo mkaratasi umeuokotea wapi, maana hata sio bongo. hamna lolote upuuzi tuu.
     
  19. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Wanauza vitu kutumia dola u wanaset bei kutumia dola?
    Hakuna tofauti kama wanaset bei kutumia dola tena ndo inaongeza ufanisi, kwa sababu dola iko stable kama nikiweka bei ya $10 kisha nikatumia exchange rate kukupa bei in shillings nakuwa ninaepuka kubadili bei daily kufuatana na up and down za shillingi.

    Kubadili bei kuna cost zake, hasa katika packaging na advertising, kwa vile dola iko stable nakuwa naepuka cost hizo.
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,462
    Likes Received: 9,196
    Trophy Points: 280
    Huna hata haya, wala hujui vibaya. Ni wapi ulipoona nimesema hiyo ni bongo au Tanzania?

    Hata Victoria Falls huijui iko wapi? Mnhhh, halafu wewe ndio great thinker? Unanshangaza!
     
Loading...