Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini TANESCO inafeli...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Geza Ulole, Feb 12, 2011.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    Hebu tujiulize Bw. Felichism Mramba na Bi Badra Masoud wanatuambia mgao wa umeme utaisha kwa kudra za Mungu, wakati huo huo wanasema wameagiza/wako njiani kununua majenereta ya kutengeneza umeme! na vilevile wamenunua mafuta ya kuziendesha mashine za IPTL! sasa jiulize ni lini walitangaza tenda za kununua majenereta hayo kwa uwazi? na ni lini walitangaza tenda za procurement ya mafuta hayo?

    Kwa mwendo huu bila bidding process tutaendelea kuumia kila siku ukiangalia vizuri waliopata hizo tenda watakuwa walewale ila majina ya kampuni yao yatakuwa yamebadilika! Watanzania tuamke na tuwe tayari kuhoji hayo manunuzi yamefanyika kivipi? na kama ni kwa manufaa ya TANESCO na nchi kiujumla yaani watumiaji umeme na uchumi wa nchi hii!
     
  2. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Gezaulole, kuna 160MW ambazo bidding yake ilishapita...

    Hizi zinazoongelewa ni rentals..ni 260MW kucurb hali ya ukame..hizi serikali imeombwa kuridhia kuagiza on rental..ni mobile fuel turbines..

    Next qn pls ?
     
  3. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    how about the transparency on that bidding process for the 160 MW?
     
  4. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    That was an international competitive bidding and was duly advertised..log into www.tanesco.co.tz it might still be there as it was advertised early last year!
     
  5. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ishakua fasheni ya mkwere kila,akiingia madarakani lazima shida ya umeme na tanesco kufeli mwaka 2005, mziki ulikua kama wa sasa, ndio akina richmond na dowans wakaingia mitamboni, sina imani na taarifa zao ila ninachojua kuna ufisadi mkubwa ndani ya tanesco na serikali kwa ujumla.
     
  6. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    r u sure sio mwana Costa rica kajipachika jina lingine? mie yangu macho...
     
  7. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo sina jawabu ila kuhusu kufuata ppra procedures ndio zilifuatwa, sina uhakika kama tender imekuwa evaluated...ila kwa vile mnunuzi ni serikali..maybe...Mh Ngeleja akiileta mapema hii..kdg kelele zitatuama..kidoogo...
     
  8. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    tukiweza kuondoa ufisadi huu katika kufanya procurement excercise as only a formality na si a strictly and diligently adhered excercise as a principle! ndio giza litatuondoka! sidhani kama kuna jipya hapo... we subiri maajabu yanayofuata kama huo umeme hutakuwa over-priced basi zitaletwa mashine kuukuu!
     
  9. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Hilo shirika linatakiwa kuanzisha source nyingi za umeme otherwise kila siku kumtafuta mchawi nani.
     
  10. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yangu macho na masikio.
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    TANESCO kuna haja ya kutulipa fidia bse tunatumia mudA WETU MWINGI KUWADISCUS wao alafu daily wanatokota
     
  12. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo hatua ya kuagiza mtambo wa kuvua umeme huko mwanza, kwa kutumia mafuta mazito haitasaidia kutoa suruhu ya matatizo ya ummeme bali badala yake itakuza tatizo kwa kuongeza gharama ya ummeme. Mh. Makamba katika barua yake kwa Ngereja amelifafanua vizuri suala hili.
     
  13. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #13
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,740
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Du haya maswala ya TANESCO yamefika mwisho tuingojee Kamati ya Makamba inayoenda Mtera kesho mana km hakuna ufisadi tatizo hili la mgawo wa masika litaisha. Jumamosi ijayo jb litapatikana kwani lei wamekataa lunch ya kila mjumbe 1m
     
  14. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Geza Ulole,

    Mie nadhani Tanesco inafelishwa na sio kufeli. Kwasababu vitu wanavyoviongea hawa jamaa ni vichekesho. Wanadai wanaleta mafuta hapo hapo wanatuambia mgao kuisha ni kudra za mmungu. Mbona hawatuelezi maendeleo ya mradi wa umeme wa maji mto rufiji umefikia wapi? Wakati Mtera maji yamekauka rufiji maji yapo bwelele sasa huoni ni kichekesho!!!! Kwanini hizi pesa wasizitumie kuzindua mradi wa umeme kule rufiji ukalisolve hili jambo once and for all?

    Umeme wa songosongo wanausema ni mdogo au kidogo sana sasa inashangaza wanaacha mradi wa rufiji wenye kuproduce umeme mwingi wanaenda katika mradi wa songosongo wenye umeme kidogo. Sidhani kama wana nia dhati ya kulitatua hili tatizo.
     
  15. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawana mikakati yoyote inabidi waondolewe tu na nguvu ya umma bila ya hivyo tuwe tayari kusikiliza upuuzi huo huo!
     
  16. c

    chidide Member

    #16
    Feb 13, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani, sheria ya manunuzi hairuhusu kutangazwa kwa zabuni yoyote kwenye chombo kimoja ambacho sio kila mtu hawezi kupata habari. Kwa mfano huwezi kutangaza kwenye gazeti kama Nyota amabalo halipatikani mikoa yote ya nchi. Au utangaze tenda kwenye gazeti la jumapili, ambapo watu wengi watakuwa hawalisomi. Ni lazima kuwe na uwazi, na hata kama kuna uharaka then tendering period itakufupishwa badala ya miezi mitatu itakuwa mwezi mmoja but huwezi kuruhusiwa kuufanya kwa usiri, uwazi unabaki pale pale. Tatizo TANESCO ufisadi umezidi, kwani hatujui MD wenu aliwahi kuhusishwa na rushwa alipokuwa Mbeya???????????
     
  17. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kumbe Eng William nae fisadi?
     
Loading...