Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwanini redio za kiswahil za njei zote zipo kenya?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by engmtolera, Apr 3, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    karibia redio zote zinazo tangaza kwa lugha ya kiswahili zipo kenya,hii inamaanisha nini juu ya hii lugha yetu ya kiswahili?
    sasa hata wachina wanaredio yao ya kiswahili ipo kenya,je lugha hii ya kiswahili mwanzo wake ni wapi?
    Redio hii ina taarifa, habari, burudani za muziki, vipindi vya salamu na vipindi vingine vingi. Redio hii hurusha matangazo kwa saa nne kwa siku, asubuhi, kisha mchana sita hadi saba na mbili hadi nne usiku (wakati wa habari na salam huu).

    hata watangazaji wake ni kutoka Kenya ambao hata kiswahili chenyewe hawajui,kunatatizo gani ktk nchi yetu?

    Tovuti ya Radio China Kimataifa inapatikana katika anwani hii china radio international
     
  2. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapa kwetu HATUELEWEKI, HATUTABIRIKI, HATUTAFSIRIKI. Tuongeacho sicho TUMAANISHACHO. Mizengwe imetuzungu, we are corrupted everywhere. Nilifatilia kwa kina kisa cha radio China kwenda Kenya, MIZENGWE ilisheheni.
     
  3. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,231
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    kwani kiswahili ni cha bongo pekee yake?
     
  4. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #4
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    duuuuuuu,kweli mwana usimacho TUONGEACHO SICHO TUMAANISHACHO,kwani nasikia baada ya uchaguzi Serikali ikaanza kuwavalia njuga Radio RAF-Kiswahili na BBC -Kiswahili kuwa wana eneza uchochezi hapo bongo,tumekuwa ni watu wa kujihami sana na wenzetu wanatumia hizo opportunity kupeleka kenya Radio za Kiswahili ambazo zinawapa kazi wananchi wa kenya ktk kutangaza kiswahili

    Pia hata hapa china nimeona Hongkong Mwingereza ndio anaye fundisha kiswahili ktk chuo kikuu furani,sasa sielewi tatizo lipo wapi kwa sisi wabongo na nchi yetu kwa ujumla?
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    lakini ebu angalia ufasaha wa kiswahili ktk east Africa,na vipi kuhusu baadhi vyuo kuwatumia waingereza kufundisha kiswahili,unadhani kuwa labda sisi hatuna uwezo wa kufundisha ama hatuaminiwi kwa hili,hebu sikiliza kiswahili cha huyu mtangazaji china radio international
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kule miundombinu imekamilika, halafu historia yetu miaka ile ya kutopenda tamaduni za magharibi iliwazuia wengi kuweka vituo vyao hapa.
     
  7. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kwa sub saharan africa Kenya ndio hub ya mashirika mengi pmoja na south afrka. Kama ilivyo London kwa Euro.
    Hii ni kutokana na miundombinu, ubora wa sera za kibiashara na upatikanaji wa qualified staffs.
     
  8. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #8
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kwahiyo mkuu unamaanisha Tanzania hatuna QUALIFIED STAFFS ktk maswala ya kiswahili hususani ktk swala la utangazaji?
     
  9. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sisi sijui tumelaaniwa? Hata kiswahili tunaonekana hatujui? Ndo maana hata tanzanite ambayo jina lake ni kama la nchi yetu wazungu wanajua inachimbwa kenya.
    Nimechunguza sana kuhusu nchi hii nimegundua hatuna mafanikio kwenye nyanja yoyote ukiondoa ukiondoa "big brother africa"
     
  10. leseiyo

    leseiyo Senior Member

    #10
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 25, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapa Bongo ilikuwa Idhaa ya Kiswahili ya Uingereza (BBC) iwe na makao yake makuu hapa ktk ukanda wa EA lakini serikali ikaktaa kwa kile kilichoelezwa kwamba ingemulikwa sana na uozo wake kuwekwa hadharani.
     
  11. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #11
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kwa mtindo huu tutaendelea kuwa nyuma hadi lini?
     
  12. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kujua kuongea kiswahili siyo qualification
     
  13. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    DAR: kwikwi katika upatikanaji wa wataalamu, umeme wa wasiwasi, miundo-mbinu hohehahe, mkongo wa internet umechelewa, bureaucracy, lack of political will kuwa-attract hawa watu, welfare (housing, entertainment, etc.) bado

    NBI: hub ya E & C Africa since English rule, direct flights to most Euro-region, Asia, na N America kupitia KQ, tukubali tukatae hawa watu wametupiga bao kwenye nyanja nyingi tu. They ruthless capitalists who will do aything to get what they want in their place (pride).
     
  14. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    kweli tupu bosi
     
  15. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #15
    Apr 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hata hao wachache waliosomea utangazaji kwa lugha ya kiswahili nao matupu

    ila sukubaliani nawe kwani kiswahili nikisikiacho Redio Kiswahili China hata msukuma na rafudhi yake ama masai kina afadhari bana
     
Loading...