Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini pesa za siasa chaguzi zinapatikana lakini mishahara ya watumishi haipatikani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wakwe2, Oct 2, 2012.

  1. W

    Wakwe2 Member

    #1
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwanini pesa za siasa chaguzi zinapatikana lakini mishahara ya watumishi haipatikani?
     
  2. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tuliza mkari ufunguke zaidi
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ni kwa sababu pesa za chaguzi zina dili, watu wanaoa na kujenga Mbezi Msakuzi, wakati mishahara huwezigusa hata ya mia ya mtu, labda awe marehemu!
     
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Penye nia pana njia...
     
  5. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yah ni painful kuona watumish wa umma wanateswa na wanasiasa wachache. Mfano nasikia huko chuo kikuu cha dodoma hawajapata mshahara hadi leo na hawajui ni lini watapata. Kumbuka hawa ni academicians waliojitolea kusoma elimu za juu zaidi.
    This might b a sign of failure of state.
     
  6. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanini wana siasa kama wabunge na mawaziri wanalipwa mishahara na marupurupu manono kuliko watumishi wengine serikalini??????
     
  7. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwani mwezi wa september umeisha? leo si ni tarehe 32/09/2012. Jipe moyo mkuu nawe utashinda....... Poleni watumishi kwani hamtambui kama mfanyakazi na mtumishi ni watu watu wawili tofauti? and it can be traced back to colonial era.
    Mtumishi = Servant
    Mfanyakazi = Employee/worker
    Public servant = Mtumishi wa umma.
    Mtumishi lazima uwe mtiifu siku zote kwa master wako.
     
  8. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sio UDOM pekee ni serikali yote hakuna aliyepata mshahara isipokuwa Halmashauri chache tu. Central govt na mashirika yake ikiwemo vyuo vikuu vyote hakuna kitu. Eti tatizo lipo Hazina, wapi! Udhaifu wa Dhaifu!
     
  9. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hii nchi tunatakiwa kuwa makini nayo maana mishahara kweli haijatoka na wala siajajua tatizo nini. hawajatoa sababu yoyote mpaka sasa wafanya kazi wanateseka kuna uwezekano hela zimeenda kwenye changu za ccm
     
  10. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kwa sababu serikali iliyopo madarakani kipaumbele chake ni siasa sio utumishi wa umma. Watumishi wa umma hata kama mkitaka nyongeza ya mshahara hatuwapi, lakini mwanasiasa akikataa posho tunamlazimisha aichukue, tena akigoma tunampeleka mahakamani mpaka aichukue.
     
  11. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Si mjiajiri kazi kulia tu
     
  12. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watanzania tunafanya mambo ya aibu sana.Binafsi sina wasiwasi wowote kwamba fedha ambazo zilikuwa ziwalipe wafanyakazi mishahara yao ya mwezi wa tisa zimetumiwa katika chaguzi za CCM zinazoendelea.But why all this nonsense.Hivi kwanini hela ya serikali iende CCM.Na kwanini CCM ituchezee kiasi hiki.Haya mambo yanachefua sana.Wanachama wa CCM wasiozidi 3 million wachezee watu zaidi ya 38 million.No this is not acceptable.Tanzanians must work up,this is now too much.That is our money,hawawezi kufanya watakavyo.Mbaya zaidi they don't even talk about it,kimyaa,as if there is no problem.CCM must find it's own sources of revenue.
     
  13. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kweli ccm haitaki kura za wafanyakazi,mikutano yao dodoma imeenda vizuri lakini mishahara ya wafanyakazi ni upuuzi mtupun mpaka leo hola!!!!!!!!!!!wanategemea tunaishije hapa mjini msubiri adhabu yetu na sisi maana mnatudhalilisha bila sababu.kama serikali inashindwa kulipa mishahara kuna serikali hapo?????
     
  14. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nafikiri shule yako ni dogo sana (pengine darasa la 2)
     
  15. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kwanza wanalipwa marehemu na walioacha kazi......kisha ndiyo wanalipwa waliopo kazini
     
  16. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    @t Shule yangu ni ndogo lakini inaizidi ya kwako kwa stage moja zaidi na baada ya miaka mitatu itaizidi stage mbili zaidi.
     
  17. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kama unaona demokrasia ni ghali basi jaribu udikteta, hata ukose mshahara mwaka mzima hufi njaa
     
  18. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Wote tukijiajiri.... nani atafanya kazi za huduma kwa umma?
     
  19. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    At least Mtanzania 1 mmoja unauzito,ila ni vizuri kuspread risk pa1 nakufanya kazi kama mtumishi wa umma unaweza kujiajiri pia na ukaingiza kiasi kidogo cha fedha chakujikimu wakati kama huu.Mimi pia ni muajiriwa kama wewe lakini baada yakukumbwa na haya mambo ya serekali dhaifu niliamua kuweka investment ndogo na ndiyo inanisaidia hivi sasa wakati kwenye maeneo yangu ya kazi wametoa waraka wakuchelewa kwa mshahara.
     
  20. Kakende

    Kakende JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 2,730
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Si lazima watu wote wajiajiri, hakuna nchi ambayo watu wake wote wamejiari. Kwa taarifa yako kuna wengi wamejiajiri, mfano wakulima ambao ni asilimia 80
     
Loading...