Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Nyerere hakutishia "kumwagika damu" mwaka 1995?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 12, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Mwaka 1994 mauaji ya kimbari yametoka Rwanda na maelfu ya Wakimbiza walikuwa wamevuka kuja magharibi mwa nchi yetu. Uchaguzi Mkuu wa kwanza wa Rais na Wabunge ndani ya mfumo wa vyama vingi ukafanyika Oktoba 29, 1995. Wakati ule Nyerere alishiriki kumpigia debe Mkapa karibu sehemu mbalimbali nchini ili achaguliwe.

    Nakumbuka kampeni ile vizuri zaidi kwani nilikuwepo mmoja wa waangalizi wa Uchaguzi ule. Na nilikuwepo Nyerere alipokuja na kupiga kampeni pale Nyamagana kumnadi Mkapa. Hata hivyo nakumbuka mambo fulani:

    a. Hoja yake ilikuwa ni usafi wa kiongozi anayekuja
    b. Upinzani ulikuwa bado haujakomaa kuongoza labda wakipewa muda.
    c. Sikumbuki hata mara moja kuwa alitumia yaliyotokea Rwanda kuwa ni mfano wa kile kinachoweza kutokea Tanzania ati wakichagua upinzani na nitakuwa tayari kusahihishwa na wengine waliomsikia mahali pengine kwani kama ingekuwepo CCM wangeweza hata kutumia hotuba hiyo kwenye kampeni zao leo hii kwa mafanikio makubwa.

    Nabakia najiuliza:

    Kama Nyerere ambaye alijua mambo ya Rwanda vizuri sana na alikuwa karibu zaidi kihistoria na matukio hayo hakuweza kutumia hoja ya umwagikaji damu kuwatisha Watanzania wasichague upinzani kwanini hawa watawala wetu wanapata u jasiri huo sasa? What is wrong with this picture?
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mm huyu jk Hana cha kuwaambia watz nod maana anaongea mambo ya hovyo hovyo
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hali mbaya muoneeni huruma makamba chama kumfia yeye aibu
     
  4. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Ukiona watu wanakuja na visingizio vya 'watu wanataka kumwaga damu' ujue maji yamewafika shingoni wanatapatapa.
     
  5. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Elimu ndogo ya uraia na ujinga wa wapiga kura wa vijijini ndio mtaji wao (JK, Makamba, AK,RA,etc) mkubwa kwani hawana hoja tofauti inayozidi zile za kambi ya upinzani.
    Na kutokana na ukweli kuwa wapiga kura wengi wako vijijini na wengi wao kuwa hawana ufahamu wa mambo yanayotokea tofauti na yale yanayotolewa na viongozi (kwa sababu haya ndiyo yanayoripotiwa na vyombo vya kitaifa) wanabaki kuwa shamba la rutuba kupanda ujinga na propaganda za maji taka kama umwagikaji wa damu na machafuko. Huu ndio mtaji wao pekee uliobaki kushinda uchaguzi wa mwaka huu kwa kura.
     
  6. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kwa ninavyofahamu mimi hili la damu lilianza kutamkwa na mgombea unayempigia chapuo, sasa ili kubalance swali ungeuliza na kwa nini wakati ule Agustine Mrema(pamoja na kuonekana kuwa na nafasi kubwa ya kushinda wakati ule kuliko huyo wako) hakuwahi kutoa kauli za kumwaga damu 'ikbidi'.
     
  7. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #7
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Panya alietaitiwa kwenye kona atatafuta kila mbinu ya kujiokoa, hata ikibidi "kupaa" ilhali hana mbawa.

    Rungu tunalo

    Nia tunayo

    Sababu kibao tunazo

    Na uwezo tunao!!!!!!!

    Piga piga kanyaga!!!!!!!!!!
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Oct 12, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Sijui ni nani unaedhani MM anampigia chapuo. Hata hivyo kama wewe ni muungwana na great thinker (kama wewe sio kama Kinana), naomba unukuu usemi wa kiongozi au mgombea yeyote unaoashiria, au kuhamasisha umwagikaji damu...
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Nadhani mkuu hii ya siasa za kuwatisha wadanganyika ni kwa sababu ya kuona sera zao hazikubaliki ndo wameamua kuwachafua wenzao kwa kusema kuwa ni wenye malengo ya kumwaga damu!
     
  10. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Na mwaka huu tuemekwisha waagiza vijana, tupige kura zetu kisha tuzilinde ikibidi tutazilinda hata kwa damu...nimesahau jina la huyo mgombea na chama chake.
     
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hakuna mgombea wa ccm mwenye uwezo wa kunadi ccm kwa zaidi ya dk 15 labda magufuli tu. kikwete mwenyewe hasidi dk 7 siku hizi. they have nothing to offer
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Oct 12, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mtu mmoja mahali fulani aliwahi kusema..."Wining through intimidation is the means used by all corrupted leaders" . Huwezi kuamini kabisa CCM yenye mfumo na mjengo mzuri kuliko chama chote afrika ... Today is totaly compromised, consumed and corrupted than any evil system you dare to imagine! Inanisikitisha, Inatia majonzi kuona vihoja vya kichizi, vimkakati vya hovyo hovyo, vijimsamiati vya kiruada, vipropaganda vya kihuni vikibebeshwa kwa chama kama CCM ambacho tumekitolea jasho na kila senti ya mlala hoi kukijenga... Ujinga wa Uongozi unaopania kuua SPIRIT ya kweli ya UTANZANIA... ni ujinga kweli, Maana the spirit will never die ..if you know what am talking...Choice has to be made... UONGOZI HUO UANGAMIE NATURALY AU HIYO SPRIT! Na jibu liko wazi!!!! Lakini tuna imani kwa uongozi usio na ukaidi na wenye usikivu kama wa Kikwete una nafasi ya kujirudi...na nafasi bado ipo! Kama Hautafanya hivyo unategemea umma wa WATANZANIA WENYE UCHUNGU NA UTANZANIA WAO UFANYE NINI?
     
  13. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Burn, it is unfortunate kwamba umesahau jina la huyo mgombea na chama chake. Lakini nadhani unatakiwa ku - consider ujumbe wa hiyo statement. Amesema walinde kura zao ikibidi hata kwa kumwaga damu (kama ndivyo alivyosema). Mbona ni wengi tu wamemwaga damu kwa kulinda mali zao zilizotaka kuporwa na majambazi.

    kwa jinsi nilivyoielewa statement ya huyo uliyemnukuu ni kuwa yeye (wao) siyo watakaoanzisha umwagaji damu ila ni wale wezi wataotaka kuiba / kupora kura zake (zao)
     
  14. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Ni kweli ila hapo mwisho ndio kuna utata unaposemakuwa wao hawataanzisha kumwaga damu maana hatukusikia kauli yao wanaotaka kuiba kura wakisema kuwa mwaka huu wataiba kura hata kwa kumwaga damu, hivyo nilidhani mwakijiji alipoleta suala la kumwaga damu angewatendea haki wanaojibu suala hilo kwa kuwataja kama wanajibu damu baada kutishiwa damu. Naamanisha kuwa mwaka 1995 nyerere hakujibu damu kwa sababu hata Mrema hakutoa vitisho hivyo vya kumwaga damu 'kulinda kura'
     
  15. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vilitumika vituo vya television za DTV na ITV kuonyesha mauaji ya Rwanda wiki nzima kuelekea uchaguzi. Acheni kutudanganya! :hand:

    Isitoshe hao wanayezungumzia kumwaga damu na pipoz pawa ni hao hao unaowapigia debe.

    Hatudanganyiki lakini kudanganya rukhsa!
     
  16. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    JB ... Huo ndio Ujumbe wa kutafakari!!

    Na Mimi Nina hakika wataepusha hali hiyo isitokee Kwani bado wana nafasi ya kutosha kabisa...au wantaka kusema nini?
     
  17. The Good

    The Good Senior Member

    #17
    Oct 12, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wana JF kama tutaacha ushabiki tunaweza kutoa hoja za kuchambua kauli hizi kwa uhalisia wake.

    Kwa maoni yangu kauli za CCM zinazosema wapinzani wamepania kumwaga damu ni moja ya propaganda katika kipindi hiki cha kampeni. Suala la damu kumwagika siyo tu ni baya bali ni balaa. Hivyo kulifanya hoja katika kampeni ni uchuro usiokubalika. Hivyo CCM wanapaswa kukemewa kwa nguvu zote kuacha kutoa kauli za namna hiyo.

    Kwa upande mwingine jeuri hii ya CCM kusema kauli hizi imetokana na wapinzani wenyewe. Ni mara ngapi tumeshuhudia wagombea tena wengine wa urais wakidai kuwa CCM imejiandaa kuiba kura. Kwao wao wanaamini kuwa CCM lazima itashindwa kinyume chake CCM itakuwa imeiba. Kauli hizi pia zimejaa humu JF. Kusema kwa kurudia rudia kuwa CCM ITAIBA kura hata kama hicho kitu ni hisia tu hiyo ni hatari zaidi.

    Kwa watu wanaofahamu maana ya matangazo katika biashara, mbinu muhimu ni kurudiarudia sifa ya bidhaa zako. Unaporudia mara nyingi inaingia katika ubongo wa binadamu na kuwa sehemu ya maisha yake. Ndio maana mwiko mmoja wa matangazo ni kutoa sifa za uongo.

    Hivyo basi vyama kuendelea kusema CCM itaiba kura kwa kurudiarudia athari yake ni kwamba mawazo haya yatazama katika vichwa vya watu hivyo kama matokeo yatakuwa ushindi kwa CCM basi watu wengi wataamini kuwa CCM imeiba kura hata kama si kweli na hapa ndiyo tatizo litakapoanza.

    Hivyo wakati tunaikemea CCM, vyama vingine navyo vinapaswa kukemewa mara dufu kwa kauli hizi unless watuonyeshe jinsi kura zinavyoibiwa. Kinyume chake CCM ina haki kusema vyama hivi vinataka kumwaga damu kwa sababau ni kweli kwa mantiki niloieleza hapo juu.
     
  18. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Elimu kubwa ya uraia (read Mwongozo wa Kanisa Katoliki) ndiyo mtaji mkubwa wa Slaa?

    I thought kuparamia bandwagon ndiyo ushamba zaidi!
     
  19. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uwezo wa kujaza kura za online poll za JF ndiyo mnao! Teh teh teh! :tonguez:

    Lakini uwezo wa kuzitoa tigo zenu mbele ya screen na keyboard kwenda vijijini kufanya grassroot movements hamna! Teh teh teh :tonguez:
     
  20. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumeambiwa hivyo na Mwongozo wa Kanisa!
     
Loading...