Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Nyerere alimtimua Sheikh Yahya Hussein?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja Mkuu, Sep 13, 2010.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kipindi cha Mwalimu Julius K. Nyerere, sheikh Yahya Hussein alitimuliwa nchini na akawa akiishi maisha ya kutangatanga nchi za Arabuni kama chokoraa.

    Je ni sababu zipi zilizopelekea Mwalimu kumtoa Nduki mnajimu huyu wa Kikwete?
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nyerere alikuwa hataki mambo ya unajimu wa kishetani, majini na uchuro! Watu kama Sheikh Yahaya ni hatari kwa usalama wa nchi
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    jibu ni simple tu.
    kwasababu Nyerere alikuwa ni raisi mwenye kutumia akili.
     
  4. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Jini la Nyerere lilikuwa halipatani na jini la Yahya!!!
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Rev umenena mfano kama ile statement ya kusema kuwa atakayemvaa Kikwete kwa kinyanganyiro cha URAISI atakufa!

    With that statement kwa nchi ambazo ziko seriuos ilibidi awe amepewa 24hrs kudenounce iyo stm.

    Usikute JK anamtumia ndo maana kamkalia kimya bila kumjibu ingawa Kinana kamjibu kuhusu huo ulinzi wa ShEIKH
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    hakumtimua...huyu alikuwa shushushu wakati wa MWALIMU kabla ya kuhamia huku kwenye MAJOKA YA MDIMU....soma hii The Dark Side Of Nyerere's Legacy, By Ludovick. S. Mwijage | My Africa
     
  7. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Asante Safari for this link, it is an interesting story, it is like reading a detective story, thank you, it is long, but I realized, it repeats itself after a while. But whatever the case the early 1980s were the most difficult years for Tanzanians. The economy was behving very bad and there was desperation everywhere and Nyerere was struggling to keep the country together.

    This was the time when we had the treason cases, the sabotage wars by Sokoine and threatened businesses in the country, a lot of Asians left at this time, some throwing their valuable trading goods into the ocean. IT WAS SIMPLY BAD! AND CIA was deeply involved as Nyerere kept on siding with the socialist China and Russia
     
  8. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwa hio kumbe alimpenda na yeye ?
     
  9. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #9
    Sep 13, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    JAMAAA Shehe Yahya Hussein baada ya kutimuliwa na Nyerere akahangaika Arabuni, kisha akaja Kenya akafanya makao yake yakudumu.

    Alijikita pale Mombassa , na alikua maharufu saana, miaka ya mwanzoni mwa 1980 niliwahi kumkuta pale , akiagua watu kwa kutumia kitabu, akitoa dawa na kinga za Kishetani kama anayompatia Kikwete (mgombea Urais kwa tiketi ya CCM) .

    Siku moja akalikoroga , akawatabilia watawala waKenya upuuzi, akapewa notice ya siku saaba , aondoke kule, ndio sasa akaibukia Dar tena, akarejea mtaani kwake mwembe chai, akiwa hana makeke.

    Baadae akaanza tena Mbwembwe na mihangaiko yake. akijidai kuelewa mambo mengi saana ya kinajimu nyota na majini. Akawa maarufu sana, na hapa ikumbukwe alipata pesa nyingi kwa deal hizo, akaoa madada kadhaa wa kadha.

    Katika miaka ya hivi karibuni umaarufu wake umeanza kupungua kwa kasi ya ajabu, watu wameanza kupuuza uwezo wa nguvu zake, anahangaika kurejesha umaarufu wake, lakini wapi jua limemchwea.
     
  10. E

    Estmeed Reader Senior Member

    #10
    Sep 13, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo ya unajimu hayakumuudhi SANA Nyerere.

    Sheikh Yahya Hussein alihusika na chama cha siasa cha AMNUT (All Muslin National Union of Tanganyika) licha ya kuligawa taifa la Tanganyika ki-dini na kutaka uhuru wa Tanganyika ucheleweshwe hadi hapo Waisalmu watakapoweza kuwa sambamba na (sijui, Wakristu),
    Sheikh Yahya Hussein pia alituhumiwa kwa uhaini.
     
  11. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,145
    Likes Received: 674
    Trophy Points: 280
    Yupo saa Zajion na alie mleta atamchukua na baada yake hatoibuka mtu kama uyo Tz in might Jesus! Amen.
     
  12. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #12
    Sep 13, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Hapana, Sheikh Yahaya alianza kama mkereketwa mkubwa sana wa TANU hapo kwao Ujiji; lakini alikuja furumishwa na Nyerere kwa upuuzi fulani mwishoni mwa miaka hiyo ya sabini akahamia Nairobi.

    Ushushushu, alikuwa anajifanya tu kwa njia ya kujikomba kama anavyofanya sasa hivi eti ni mlinzi maalumu wa Kikwete. Ni kweli alikuwa akipeleka taarifa za kishushushu kwa jamaa wa usalama anapozipata kwa ajili ya kujipendekeza tu, hakuwa na lolote.
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Nimesoma maoni yenu nyote muliochangia.

    Huyu jamaa ni mhuni. Na kama leo jitu kama Ben Mkapa lingekuwa State asingeleta hayo mazingaombwe yake.

    Kikwete anapenda masihara ndo maana anamuangalia tu.

    Sasa.................Tumfanye nini huyu tapeli mkubwa???
     
  14. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    jamani msimseme vibaya mjumbe wa allah subhannah wataala upande wa ilimu @Jini,
     
  15. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Uchokozi Huo Ndugu :confused2:
     
  16. C

    Chuma JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2010
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    halafu unataka AMANI?...
     
  17. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kha! Unaelewa unacho ongea lakini?
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,454
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa aliporudi kutoka ughaibuni alikuja na balukta, chombo cha kuhifadhi kuran.
    Hiki chombo kilikuwa cha kihuni kabisa, hata mwinyi akashindwa kumvumilia akaamua kumtimua na kuifutilia mbali balukta.
    Huyu ndiye aliyekuwa mchochezi wa zile vurugu za mwembe chai akisaidiwa na kina sheikh ponda
     
  19. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    lilikuwa linapatana na jini la Jakaya
     
  20. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni kwa maelekezo aliyokuwa amepewa na yule mganga aliyempa kile kifimbo chake? Kwani siku zote mafahari wawili hawawezi kukaa katika zizi moja.
     
Loading...