Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini NOAH (minbus) zizuiliwe!!?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by STIDE, May 9, 2012.

  1. S

    STIDE JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wakuu heshima mbele.

    Taarifa zilizopo hadi sasa ni kwamba gari hizi mwisho wa kufanya shughuli za kibiashara ni mwezi wa sita, sababu kuu ni kupunguza ajali za barabarani, lakini je, serikali imekosa njia mbadala kuweza kuzuia jambo hili!?

    Je serikali haioni kwamba kuzuia magari haya kutaongeza kwa kiasi kikubwa vijana vijiweni ambao sasa walikuwa wamepata ajira?

    Je, serikali haioni kuwa itawasababishia usumbufu wakazi wa vijijini ambako mabasi makubwa hayafiki!?

    My take:
    jambo hili la ajali barabarani linazuilika kama trafiki wakifanya kazi kwa uadilifu wakaacha rushwa!! Serikali iache kutunyanyasa kwa kutupandishia gharama za maisha halafu wanatuzibia hata pa kujikwamulia!!

    Mjadala mezani wakuu nilipokosea rekebisheni!!
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nani amekwambia zinasitishwa? nyingi zimesajiliwa kama tours na c psv so naweza kuona ugumu/utata wa habari yako
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kama tatizo ni ajali wangeanza kuzuia toyo kabla ya Noah.
     
  4. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Atoe ushahidi wa habari yake..
     
  5. C

    CHIEF MGALULA JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 629
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 60
    noah zinasaidia sana,wasizitoe na fresh,faster and reliable!!!!
     
  6. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni taarifa ya ukweli kabisa kwani waliozisajiri kwa biashara mikoani wameambiwa baada ya leseni kuisha hawataweza kuzisajili tena. Maana yake kila aliyesajiri mda ukiidha na biashara kwishney!
     
  7. M

    Mboerap Senior Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hizo Noa ni gari za muundo gani?
     
  8. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    .Wanachosema ni kuwa gari zenye tair moja moja nyuma hazitaruhusiwa kusafirisha abiria toka wilaya moja kwenda nyingine.so tuvute subira.
     
  9. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    zimefanana na kitimoto.
     
  10. Terminator

    Terminator Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Serikali imefanya sahihi maana noah sio basi ni gari ya kifamilia zaidi,imehalalishwa kubeeba abiria saba tu,ila angalia kwa sasa idadi ya abiria inayobeba hadi kwenye buti,na katika mazingira ya kijijini abiria mwenye mzigo hawezi safiri. Kwakuwa hamna mahali pa kuweka mzigo,pia nauli zao hazifuati viwango vilivyopangwa na serikali maana ili apate faida kutokana na idadi ya abiria lazima achaji nauli zaidi.
     
  11. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Sio gari rasmi za biashara ya uchukuzi ! Ni mambo ya kienyeji enyeji ndo yametufikisha hapo. Kamavile watu kuchukuwa malori ya zamani na kuyageuza mabasi !
     
  12. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama ndivyo basi afadhali wazisitishe tuu, maana naona wana sababu nzuri kabisa. Kutoka wilaya moja hadi nyingine yatumike mabus makubwa kidogo yenye tairi mbilimbli nyuma.
     
  13. networker

    networker JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kweli noah zime pigwa stop huwezi kuisajili tena kama gari ya biahsra ya abiri,Noah inakimbia sana balaa lake ikila mzinga kupona ni 2% mana body ni laini sana pia ziko overloaded sana.A-town ndio chanzo cha kufutwa kwa magari haya wana kula shazi la kufa mtu.
     
  14. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Ifike mahali Watanzania tutumie akili tulizopewa bure. Waliotengeneza haya magari wameweka bayana na matumizi. Sasa gari linaloenewa watu 7, mnataka kulazimisha liwe linapakia zaidi ya hiyo idadi hilo si sawa.
    Ni vyema kama unataka kulitumia kibiashara basi lifanye liwe "rental car".
     
  15. n

    ngaranumbe Senior Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Noah ni nani tena kwenye bible?
     
Loading...