Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini nilimfukuza Kikwete????

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mvaa Tai, Apr 13, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mara nyingi wakati wa uchaguzi mtu humpigia kura mtu amtakaye awe kiongozi wake akiwa ana sababu mbalimbali, Pia huwa na mtu ambaye asingependa kabisa awe kiongozi wake kiasi kwamba hata angelishindanishwa na kivuri angechagua kivuli(rejea miaka ya nyuma enzi za chama kimoja)

    Kura ya mtu ni siri lakini kwasababu hapa Jamvini watu tunajifunza mengi sana kutoka kwa wachangiaji mbalimbali hivyo nafurahi leo hii kutoa siri yangu kwamba nilimpigia kura Dr Slaa na kuwaambia wenzangu kwamba sikumpigia kura Kikwete kwasababu nyingi tuu na nilitegemea hatoshinda lakini ikawa tofauti, zifuatazo ni baadhi ya sababu zilizonifanya nisimchague Kikwete.

    1. Namuona kama hana uchungu na nchi yake, naamini anawakingia kifua Wezi wa rasilimali za nchi hata wanapobainika wazi. Mfano wezi wa pesa za EPA pamoja na kwamba wanafahamika aliamuru warudishe pesa walizoiba kisha waendelee kuwa huru japo mpaka wakati wa kampeni hakusema ni nani karudisha na nani bado na amechukuliwa hatua gani mpaka sasa. Kutokana na hili niliamua kumfukuza kazi.

    2. Ninamuona kama ni mbabaishaji na mbahatishaji, kitendo chake cha kuunda baraza la mawaziri na baada ya mda fulani kutumia mda mwingi kuhamisha mawaziri toka wizara moja hadi nyingine, inaonyesha kwamba hafahamu uwezo wao hivyo ana bahatisha. Mfano Dr Shukuru Jumanne KawambÂ’waalimteua kama Waziri wa Mawasiliano, sayansi na teknolojia baadaye akagundua amekosea, akamuhamisha kwenda Wizara ya maendeleo ya miundombinu, hivi sasa huyu mtu ni waziri wa elimu naamini ipo siku atapata mahala sahihi pa kumuweka. Uzaifu huu ulinifanya nimfukuze kazi kikwete.

    3. Nina muona kama hana Confidence, Katika kipindi chake kilichopita amekuwa anapenda sana kukaa na kuongea masuala nyeti ya nchi na wazee wa Dar es salaam ambao mimi naamini angewaacha wapumzike maana wamelitumikia Taifa kwa mda mrefu sana sasa na matunda yao tunayaona pia, hivyo angeyageukia makundi mengine kama vile Wawakilishi wa vyuo vikuu na taasisi mbalimbali nchini, Vijana wa Dar es Salaam nakadhalika, pia kitendo cha kukataa mijadala wakati wa kampeni nilihisi hana Confidence ya kushindanisha hoja zake na wenzake, hii pia ilipelekea nimfukuze kazi kikwete.

    4. Namuona kama ni mtu asiyejali. Anadaiwa kutamka kwamba wanafunzi kupata uja uzito mashuleni wanajitakia wenyewe, haya si maneno mazuri kutoka kwa mzazi na Rais wa nchi. Hili nalo lilipelekea nimfukuze kazi kikwete.

    5. Namuona kama ni muongo, katika kampeni zake za awamu yake ya kwanza aliniambia kwamba atahakikisha maisha bora kwa kila Mtanzania, japo nilistuka kidogo, lakini nikamuamini tu nikampa kura yangu, kumbe alikuwa ananidanganya. Kwasababu binafsi sipendi mtumishi muongo, hili pia lilipelekea awamu hii nimfukuze kazi.



    6. Na hivi karibuni nimegundua kwamba hayupo Serious, hii ni baada ya kutamka hadharani kwamba hamfahamu muwekezaji wa DOWANS, kama Rais wa nchi hamfahamu muwekezaji mkubwa kama huyo sisi wananchi itakuwaje? Hivyo nina shaka ipo siku nchi itauzwa yeye akiwa hana habari.


    Hizi ni sababu zangu zilizo nipelekea nisimchague Kikwete naweza kuwa nilimuonea au nilimtendea haki nakaribisha maoni maana yatanisaidia kimsimamo hapo mwaka 2015
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,484
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Sababu zote ulizotoa za kutompigia kura Kikwete nakubaliana nalo

    Je kwa nini sasa ulimpa kura Slaa? mwaga ma-point
     
  3. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    7. Anatoa ahadi hovyo hovyo na nyingi ambazo utekelezaji wake ni mgumu hasa kwa uchumi wa nchi yetu.

    8. Hana uthubutu wa kufanya maamuzi magumu, mfano kuwafikisha watu wote ambao imebainika kuwa waliliibia taifa, instead anawapa muda waungame, tht's bul***t

    Summation of all th reasons above made me too not only to vote for him, also to see him as "JOKE" to be a head of state.
     
  4. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Bado naziorodhesha maana zipo nyingi sana nashindwa kuzisamaraizi
     
  5. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,594
    Likes Received: 3,927
    Trophy Points: 280
    Mi nilimpigia jk,hakuna raisi kama yeye na hatapata kuwepo kama yeye tena
     
  6. Mwana CCM.

    Mwana CCM. Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani next time utataja mazuri yake japo kwa uchache maana binaadamu huwa na mazuri yake pia
     
  7. W

    WildCard JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nimsaidie kidogo:
    -Kavunja Baraza la Mawaziri mwaka 2008 na kumtosa EL.
    -Kavunja Kamati Kuu ya CCM na kumtosa RA, AC, YM, among others.
    -Nchi ya Zanzibar imezaliwa upya.
    -Hakuna mgombea wa wazi wa CCM 2015.
     
  8. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nakubaliana na wewe kuwa hakuna rais kama yeye na hatakuwepo kwa sababu zifuatazo (kwa uchache tu):
    1. Ni rais pekee asiyejuwa kwa nini watu wake ni masikini
    2. Ni rais pekee ambaye anasema hakujua kutakuwa na shida ya walimu walipoanzisha sekondari kata.
    3. Ni rais pekee asiyemjua mmiliki wa kampuni ambayo serikali yake iliingia nayo makataba wa kufua umeme
    4. Ni rais pekee anayejua matatizo ya wasichana kupata mimba kuwa ni kiherehere chao
    5. Ni rais peke aliyetoa ahadi kibao wakati wa kampeni halafu baada ya siku 100 akasema hawezi kuondoa matatizo ya wananchi wake kwa kuwa hata waliomtangulia walishindwa
    6. Ni rais pekee anayeweza kutoa mfano wa kujivua gamba bila kufikiria mantiki yake halisi: Kuwa ni nyoka tu anayeweza kujivua magamba na kisha akaendelea kutema sumu yake kama mwanzo. [Hivyo ccm ni nyoka yule yule]
    7. nk, nk. ... (the list is long)
    Kwa sababu hizo; naunga mkono hoja yako!
     
  9. Mwana CCM.

    Mwana CCM. Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni katika utawala wake pia umeweza kuyazungumza hayo uyazungumzayo maana ingekuwa Rais mwingine ungeenda jera
     
  10. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Jera au jela? Anyway nimekuelewa! Hii ni shida ya kizazi cha zidumu fikra. Kwamba kufikiri nje ya mwenyekiti ni kuvunja sheria! Sioni lolote ambalo lingenipeleka jela hapo.
     
  11. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Maishamapya waelimishe hao wenye nidhamu ya uoga.
     
  12. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    NATAMANI HIYO SEHEMU YA PILI YA SENTENSI YAKO IWE HIVYO MILELE! Maana ikitokea kumpata tena rais wa hivi, itakuwa sawa na sunami la Japan kuikumba Zanzibar!!
     
  13. Mwana CCM.

    Mwana CCM. Member

    #13
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama umenielewa nilichotaka kumaanisha, mimi namaanisha katika utawala wake kuna uhuru wa kujieleza kwani hujawahi kuona nchi ambayo ni vigumu sana kumsema Rais wa nchi kama tufanyavyo hapa kwetu?
     
  14. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Nilishaseeeema sana kuhusu attirbutes za JK.

    Simtofautishi na Laurent Gbagbo!!! Na nihisi yatamkuta yaliyo mkuta mwenzake Ivory Coast.
     
  15. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Ha ha ha this is a good one.
     
Loading...