Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini ndoa nyingi zinavunjika

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Nzega, Jun 28, 2011.

  1. N

    Nzega New Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika kipindi cha miaka mitano wilaya ya Songea pekee ndoa 500 zimevunjika kwanini idadi ya ndoa zinavunjika ni kubwa na inatisha hatujui sehemu nyingine hali ikoje
     
  2. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    simu za mkononi, upungufu wa nguvu za kiume, wanawake wengi wanaolewa wakiwa hawana sifa za kuwa wake.
     
  3. A

    AZIMIO Senior Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndoa nyingi zinavunjika kwa sababu wanaume tulo wengi hatupitia mafunzo yale ya unyago,hivyo wengi ni malimbukeni na hawajui maana ya kuishi na mwanamke na hwajui mwanamke ni nani?anataka nini nk.tumetawaliwa na mfumo dume wa kujiona sisi ndio sisi tunajua kila kitu hata pale tulipokosea hatutaki kukosolewa,Kwa upande wa akina dada ndo ni kama kuondoa Gundu kwa sababu ya umri au kwa sababu fulani kaolewa lakini kiukweli hawajakamilika katika maisha ya ndoa,kitchen party za siku hizi hakuna lolote zaidi ya kutumika kama sehemu ya kupatia vyombo.
     
  4. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sababu hizi huenda zina mashiko. Cha kuuliza - je jamii ifanyeje kuhakikisha:
    1. Simu za mkononi hazitumiwi kama silaha ya maangamizi dhidi ya ndoa
    2. Kuongeza nguvu zaa kiume - nini kipimo sahihi kuona kama mwanaume ana nguvu?
    3.Sifa za kuwa mke- (naongeza na mume)- hivi inawezekana kutengeneza hadidu za rejea kama ilivyo katika michakato mingine ( wabunge, wataalamu mbalimbali nk)
     
  5. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kadri hali ya uchumi inavyokuwa ngumu na wengi kukosa hela ndio majaribu katika ndoa za kweli yanavyoongeza..kile kiapo cha dhiki na raha kinakuwa karaha na hivyo wapenzi wababaishaji wanaishia njiani na kupandisha chati ya kuvunjika kwa ndoa..
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,532
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    aziungwi na super glue
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Io wanaume kukosa sifa za kuwa waume?
     
  8. chobu

    chobu JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndoa nyingi zinavunjika kwa kuwa wanandoa wengi hawajapata mafunzo namna ya kuishi maisha ya ndoa; hivyo kupelekea ndoa hiyo kuvunjika muda mfupi.
     
  9. mito

    mito JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Nionavyo mimi, ndoa nyingi zinavunjika kwa sababu wasichana/wanawake wengi wanakosa uvumilivu. Na hii ni kwa sababu wengi wao hawajui maana halisi ya kuolewa - wanafikiri ni kupata sehemu ya kusaidiwa matatizo yake. Sasa akiona matatizo yake hayajasovia haoni umuhimu wa kuwa kwenye hiyo ndoa tena. Na akishakuwa na uwezo wa kuyasovu mwenyewe pia haoni umuhimu wa kuwa kwenye ndoa hiyo.
     
Loading...