Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini mwezi wa julai na august una siku 31?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Safety last, Oct 31, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukifuatilia miezi yote huwa ni siku 30 au 31 na february ni 28 au 29 ila mwezi julai na august ina siku 31 yote ikifuatana naomba kujulishwa kufuatana huko ni kisayansi au ni utaratibu ili siku 365 zifike?
     
  2. v

    valid statement JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Mi sijui hata kwanini... Embu waulize wale wengine ambao kalenda yao sio yetu(watoto wa ma mdogo). Mana wao huangalia makosa tu ya dini ya wafuasi wa mtoto ya Maria.
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    ​nenda MISRI kaulize
     
  4. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Pamoja watu wamegoma kuchangia ,mfalme julius caesar alipokufa alipewa mwezi wa 7 july na papa Augustus alipoona mwezi wa saba unasiku31 na mwezi wa jina lake august una 30 alichukua siku moja kutoka mwezi feb akaweka kwenye august ikawa 31 zamani mwezi wa pili ulikuwa na siku 30,chanzo NASA.
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ngoja Best! Majibu ntakupa na ngoja nirudi primary school kwa muda mfupi. Maana enzi ile ya Mwalimu walimu walikuwa makini kushinda leo magamba kuachwa na ndiyo nilipata elimu yangu. Wait!
     
  6. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Swali zuri hili acha tuone wataalamu wa mambo ya kale watavyo tuelimisha hapa
     
  7. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #7
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    hata wewe nahisi ni mtaalam jaribu kuchangia tu.
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,898
    Trophy Points: 280
    nitarudi hapa
     
  9. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mimi sijui, cku nyingne usiniulize tena swali hili
     
  10. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #10
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,368
    Likes Received: 1,029
    Trophy Points: 280
    nasubiri majibu.swali zuri
     
  11. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,662
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    kalenda tunayotumia sasa hivi kwa kiasi fulani ni ile aliyoibuni Julian ambayo miezi utofautiana kwa siku moja mf.30,31,30 isipokuwa februari na katika miezi yote 12 ni miwili tu ambayo majina yake yalitokana na watawala wa wakati huo wa Roma: julai ulitokana na mtawala aliyeitwa Julius na Agost jina lake lilitokana na mtawala aliyeitwa Augusto, sasa habari yenyewe: Augusto aliona wivu mwezi wake kuwa na siku 30 tu!hivyo ALIKOPA kutoka February ambayo ilikuwa na siku 28 au 29 kwa mwaka mrefu, usiogope kuhusu kinachotwa SIKU YA BWANA au UCHAKACHUAJI haukuanza leo!
     
  12. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #12
    Nov 8, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Ndebile nimependa hadithi zako za kukopa...kwanin aliamua kukopa February badala ya mwezi wa mbele yake ama nyuma,na badala yake akaamua kurudi mbali namna hiyo?
     
Loading...