Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini mwanamke mpumbavu na sio mbanaume mpumbavu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mwazani, Sep 21, 2012.

  1. Mwazani

    Mwazani Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapendwa, kuna msemo mmoja maarufu sana unasema hivi,

    "...Mwanamke mpumbavu huvunja nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe..."

    Hivi kwanini ni mwanake na sio mwanaume? kwani haiwezekani mwanaume mpumbavu akavunja ndoa yake kwa mikono yake mwenyewe?

    Ni mwendelezo wa kutomwamini na kumdharau mwanamke au?
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Good question, mimi huwa siutumii kabisa huo msemo; ni kama kukwepa majukumu au kuhamisha lawama. Ndoa iwe nzuri lazima ni mwanamke, iwe mbaya ni mwanamke. Basi watuachie na majukumu yote ya kuendesha nchi kama wao hawawezi kitu na wanapelekwa kama boya na wanawake.

    Mwanaume abake, kosa ni la mwanamke; na ajabu ni kuwa baadhi ya wanawake wanaamini kabisa that they are responsible for everything bad/good happening in their family 100%; kwa maoni yangu, huu ni udhaifu wa kiwango cha kutosha!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Wanaume ishini na wanawake wenu kwa akili,kwanini isiwe opposite?
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kwa mazingira ya wayahudi wanawake walikuwa ni viumbe ambao katika jamii walikuwa hawapewi umuhimu kama ikivyo sasa.
    Ndio maana ata Yesu alipowalisha watu kwa mkate na samaki ni wanaume ndo walihesabiwa
    Tunaambiwa watoto wa Yakobo walikuwa 12 lakini wanawake hawatajwi
    Lakini kwa upande mwingine mwanamke ni rahisi kurubuniwa na pia ni mtaalamu wa kurubuni so that as a weakness kwa wanawake wengi
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Da! umeandika kwa uchungu sana.
     
  6. Mwazani

    Mwazani Member

    #6
    Sep 21, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpendw, hiyo nayo pia haijakaa vizuri kwa mwanamke. kwahiyo ni mwanaume ndiye anatakiwa aishi kwa akili na mwanamke?
    Which means mwanamke ni kiumbe flani usipokuwa makini nacho mambo yatakwenda mrama? au?
    Hapo ndipo swali langu lilipojikita
     
  7. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    I know, mwenyewe nilijishtukia kuwa nimetoa too much emotions. Nafikiri ni kwakuwa ni moja ya vitu vinavyonikera sana!
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Sep 21, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    Upumbavu hauna jinsia.
     
  9. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ndio maandiko yanavyosema

    EDIT: post ya kaunga hapo juu imenikumbusha nchi zingine mwanamke ukibakwa, wewe ndio unaadhibiwa kwa kosa la kuwapa wanaume vishawishi wakubake. sad but true
     
  10. Mwazani

    Mwazani Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    So huo msemo ni valid kwa zamani tu? siku hizi ni invalid?
     
  11. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,885
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    You can use it either way
     
  12. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Na over 90% ya vitabu vilivyomo ndani ya biblia vimeandikwa na wanaume. In as much as wamevuviwa na Roho Mtakatifu lakini wameongeza opinion zao na ndio maana injili 4 haziko sawa word to word kwa kila muandishi!
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Wanaume tunajenga a house
    wanawake wanajenga a home....

    sasa hapa kinachozungumziwa ni a home

    mwanamke mpumbavu atabomoa a home yake mwenyewe badala ya kuijenga....

    nafikiri ishu ni tafsiri .....ukielewa utagundua wanawake wamepewa umuhimu na sifa kuwa
    wao ndio wajenzi wa a home na wapumbavu baadhi yao hubomoa na sio kujenga.....
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hii inanifaa kwa kulog off, imemaliza kila kitu. Thanks!
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280

    Biblia iliandikwa first kwa lugha ya ki hebrew...
    halafu ikatafsiriwa ki latini
    halafu kiingereza
    hadi ifike kiswahili......haiwezi kuwa the same thing
    kuna vitu vimepotea due to translations zoote hizo
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Sep 21, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    Cha kushangaza zaidi hata mungu ni mwanaume. Yesu na mtume nao ni wanaume. Papa wote mpaka sasa ni wanaume. Na sijawahi kuona shehe wa kike. Go figure....
     
  17. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Nyie mtataka na Yesu wa kike.
    Always mwanamke ni chombo zaifu ndio maana mwanaume akaambiwa aishi naye kwa akili.
     
  18. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,511
    Likes Received: 3,841
    Trophy Points: 280
    usibishane na maandiko lakini, vinginevyo suggest tuunde task force ya kupitia upya maandiko!
     
  19. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #19
    Sep 21, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    what i don't understand is, kama mwanamke ni dhaifu kiasi hiki then kwa nini mwanaume hauoni huu udhaifu na anafuata ushauri wa kijinga?? also kwa nini home ikibomoka mwanamke ndio wa kulaumiwa, kwani mwanaume (ambaye ni mwenye nguvu/akili) haoni mambo yakienda mrama na kuokoa jahazi badala ya kumlaumu mwanamke when the ship has sunk??
    makungwi gfsonwin and FP naombeni kueleweshwa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280

    Wapi walisema Mungu ni mwanaume?
    unazungumzia Biblia kumuita Mungu baba?

    dini zingine hazisemi Mungu ni jinsia ipi
    Waislam mfano.Mungu hajatambulishwa jinsia
     
Loading...