Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini mtu apewe sifa nyingi baada ya kufa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kashaija, Jun 2, 2009.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi tumesikia na kuona marehemu akipewa sifa chungu mzima. Sasa nauliza, kwa nini iwe ni baada ya kufa?

    Maana huyu mtu utakuta tumeishi naye kwa muda mrefu sana na wala hatukuwahi kumwambia kama yeye ni mtu muhimu sana kwenye jamii, hatukuwahi kumwambia kwamba akifa pengo lake haliwezi kuzibika n.k.

    Ila akishakufa tu, tunaibua sifa nyiiiiiiiingi, ambazo kama tungemueleza kabla bila shaka angefurahi sana na angeweza baadhi ya sifa kuzikataa kwamba tunamvisha kilemba cha ukoka ama tunajipendekeza kwake.

    Hivi hawa mafisadi papa siku yeyote akifa {kila mtu kuna siku atakufa}, tutegemee kusikia sifa nzuri tu kwao au hata mbaya zitatajwa?

    Mimi naona kwamba ni unafiki tu umetuzidi.
     
    Last edited: Jun 2, 2009
  2. L

    Limbukeni Senior Member

    #2
    Jun 2, 2009
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ndio swali kuu kuliko yote duniani. Zambi kuu kuliko zote ni unafiki. Uwoga wetu wa kurudi tulikotoka ndio unadumisha unafiki huo.kama mtu alikuwa mzuri ni mzuri tuu kama alikuwa ni mbaya ni mbaya tuu. Hii tabia ya kusifia marehemu inawazidishia machungu marehemu wetu kwani imejaa unafiki uliokithiri . Tuwe kama tulivyo tukikosea tukoseane. Tuombeane mema mapito yetu yasafishike ukisha kuwa hivyo utapeta vikwazo vyote mpaka ufike kwa baba juu sayuni.
     
  3. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa sababu mtu asipokuwepo ndo tunaona umuhimu wake.
    Kama kuna mema alikuwa anatenda kwa sababu tuko naye kila wakati hatuyaoni, lakini akishakufa ndo tunagundua kwamba alikuwa na umuhimu wake ndo sifa za marehemu zinaanzia hapo.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,172
    Trophy Points: 280
    Ra alikuwa ni mtu wa watu,
    mwenye kupenda p[esa kuliko utu,
    mwenye uchu wa madaraka na kujilimbikizia mali...
    Asiye na huruma kwa wananchi wake..
    Naomba muongeze sifa zake nyingine..
    Pia mafisadi wengine pia
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mbona wampa sifa zote hizo RA , ashakufa nini?
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Ndio unafiki wa binadamu kwa maana wafu hawajui lolote.Mtu akiwa hai hawezi kupewa sifa sana kwasababu ya roho za "KWANINI".
     
  7. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280

    Tena akifa Fisadi papa hata shughuli za kitaifa zitasimama!!! Kwani unashangaa nini wakati mtu utakuta alikuwa jambazi sugu tena la silaha halafu akifa tu utasikia katika wasifu......... yaani alikuwa mtu wa kuigwa. Tena hasa hasa kama atakufa kifo cha kuugua tu na wala si kutwangwa risasi katika pambano. Binadamu tu wanafiki sana, hasa watanzania. Kama vile serikali ilivyo na unafiki kwa Mzee Reginald Mengi, JK anamchekea kumbe ana dukuduku moyoni, anahiti maswahiba!!!! Jana RM alisema Rais wangu.... alikosea hapo. Ajue Rais hamtaki, kwa hilo namhakikishia na asirudie tena kusema hivyo.
     
  8. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    sifa utumika kuwafariji wafiwa.
     
  9. OsamaBinLaden

    OsamaBinLaden JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na mkapa nae akifa ...atapewa unabiii wenzetu ukiamua tu uwe nabii wanakufuata..lol

    nabii lakwatare

    nabii sumaye

    nabii kakobe

    je nabii osama hamumtaki ..kama vipi nije. Muniabudu na mimi.
     
  10. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Watu wengi hupenda mabishano, sasa kwa kuwa mtu akiwa ameshakufa hawezi kujibizana, basi watu hawawezi tena kumtamkia sifa mbaya (kwa kuwa hawezi tena kujibishana), so iliyobaki ni kumpa sifa nzuri za kinafiki.
     
  11. yas-mic

    yas-mic Member

    #11
    Jun 2, 2016
    Joined: May 25, 2016
    Messages: 46
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 15
    Tangu nizaliwe mpaka kufikia umri huu nilionao sijawahi kuona marehemu anasemwa kwa mabaya msibani hata kama alikuwa malaya...,,mchoyo...,,,mvivu au mapungufu yoyote ambaye alikuwa nayo kwa sababu hatujaumbwa wakamilifu,,.....sijui wenzangu huko kwenu.....LAKINI LEO KWA MARA YA KWANZA NIMESHUHUDIA.....#HAPAKASITUJAPOKUWATUPOMTEREMKONIITATUUAJAMANI
     
Loading...