Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini marafiki wakubwa ndio uwa maadui wakubwa hasa wanawake...?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by only83, Mar 8, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ......Kwa wale wakristo wanafahamu kuna andiko kwenye Biblia linasema adui yako ni yule wa nyumbani mwako..Nilikuwa sielewi vyema msingi wa hili andiko..Lakini siku za karibuni nimeona wasichana wawili waliokuwa marafiki mpaka wakaanza kufanana kwa sura na hata kuvaa nguo sare sasa wamekuwa maadui kama paka na panya...na sababu ni za matatizo ambayo yanaweza kutatulika..ni kutofautiana kwa kauli dhidi yao..Nimejaribu kuwasuluhisha lakini wapi.Huu ni mfano mmoja lakini mara nyingi marafiki ndio wanajenga uadui kwanini? Nashindwa kuelewa sayansi iliyopo hapa..Maana nilitegemea kuwa marafiki ndio wanaweza kumaliza tofauti zao kirahisi kitu ambacho hakitokei kwa ulimwengu wa leo.
     
  2. D

    Dotowangu JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wanazuoni wakubwa waliwai kusema! Muogope rafiki yako mara 100 na muogope adui yako mara 1. Kwa sabau rafiki akigeuka anaweza kukuangamiza kirahisi kwa kua anakufaham sana na ana njia nyingi za kukuangamiza..adui anaweza kugeuka akawa ndo rafiki mkubwa..
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    1.Huwezi kugombana na mtu usiye intaract naye

    2.they more someone gets in your inner cycle the more you become friends ......the more and more u enteract na kumegeana siri za ndani

    3.in every reaction there is equal and opposite reaction........more kupatana ........more kugombana
     
  4. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nadhani kwa hao inakuwa ngumu kupatana kwakuwa kilammoja anakuwa kichwa ngumu kumuomba mwenzake msamaha...
     
  5. edcv

    edcv Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ..yes its true watu wakiwa karibu zaidi ndio wanaweza kuathiriana. Ila kitu watu wengi hawajawahi kufikiri ni kwamba, wanalazimisha kuwa karibu na watu ilhali hawaamini kihivyo! au unakuta ni washindani toka wanaanza huo urafiki(friendenemies), wanaignore dalili ndogondogo zinazoonesha kutofautiana, hawagundui mapema kupungua kwa imani ya mmoja kwa mwingine.Wana 'confide to each outher blindly'. Sasa Collection ya hiyo mizigo ikikutana na kitu kiitwacho 'the last staw that broke the camels back' wanakuwa sworn enemies, hapo mtu yuko tayari kufa katika harakati za kumteketeza mwenzie...
     
  6. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mi naona ni kwa sababu hawezi akatokea mtu asiyekufahamu na kuanza kukuchukia au kukufanyia kitu kibaya, lazima mtu huyo awe anakufahamu ndio haya mengine yatokee, mtu huyo anaweza kuwa rafiki yako wa karibu au hata ndugu yako, hii inaweza tokea sababu ya wivu tu wa kawaida au wa kimaendeleo au chuli tu juu ya kitu fulani....na hii haiwezi kuisha ilikuwepo na tutaiacha, cha muhimu tujitahidi kubadilika na kutendea wenzetu mema
     
  7. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Urafik iusio na kinga ya kudumu huja baada ya kuwa kuna kitu kinacho waweka , kitu hicho kikiondoka na Urafiki huo huishia hapo
    Urafiki ambao utakuwa na neema na Baraka za Mungu ni mpaka Mungu mwenyewe autengue, Hapa Mungu ndie ameutengeneza urafiki kati ya Watu na ni Yeye anahusika na kuutegemeza

    Kwa nguvu zetu na akili zetu Hatuwezi, Mungu atusaidie na kutushika katika yote
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    na mkishafika hapo inabidi umuogope pia maana tayari anageuka kuwa adui wa kweli
     
Loading...