Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini majina ya Kiingereza, na Uigizaji wa Kiswahili

Discussion in 'Sports' started by Mzee Mwanakijiji, May 17, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 17, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Hivi kwanini filamu kadha wa kadha za kiswahili, zenye lengo la kuwafikia wazungumzaji wa Kiswahili, zinapewa majina ya Kiingereza. Ni sawa sawa na mtu anatunga wimbo unasema "Forever Together" halafu wimbo mzima uko katika Kiswahili! Naomba mnisaidie, hivi hizi filamu zinauzwa sana nchi ambazo wanazungumza sana Kiingereza?
     
  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    wanadai kiswahili hakijitoshelezi na kinarefusha jina :confused3:
     
  3. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,604
    Likes Received: 5,484
    Trophy Points: 280
    sio kwa majina kama fake pastor,my dream....................................
     
  4. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wana fikra duni tu hawawaigizaji wa Kibongo
     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    May 17, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    wanadai ni katika kutafuta soko la nje zaidi na kuwa kimataifa zaidi, na ndio maana wanaweke subtitle za kiingereza
     
  6. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2010
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 442
    Trophy Points: 180
    industry nzima bado inafikira za kikoloni wanadhani wakiandika kwa kiingereza ndo wataonekana wameendelea ,hata film zao hazina uhalisia ,maisha ya kitajili ambayo wabongo wanaishia kuyaota tu, they are gud 4 nothing
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni elimu ndogo na kuwa na ushamba fulani hivi

    wa kufikiri kila mtanzania ana mawazo ya watu wa magomeni magomeni
    ambao kwa kuongea maneno mawili ya kiingereza ina maana ya kuendelea....

    Stpid mentality....thats it..........
     
  8. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,604
    Likes Received: 5,484
    Trophy Points: 280

    mzee mbona unatutukana....
     
  9. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    that is what we call kiswanglish!!!
     
  10. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hawana lolote......Ni ujinga/kutokujiamini na utumwa wa Kiingereza vinawasumbua...............Mimi huwa siangalii sinema/filamu zao
     
  11. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    balantanda utakuwa umeniiga mimi.....! mimi ni mpenzi mzuri wa kiswahil,afrika,tanzania,utamadun wetu,nyimbo zetu,mashairi yetu,ngoma zetu n.k.!
    Na DAIMA SI MPENZI WA VYA "KWETU ILA VYA KWAO"...........mfano nyimbo ya kiafrika mavazi ya kiarabu, nyimbo inaitwa BONGO FLEVA midundo ya ki-maghrib, mmashindano ya urembo ya kikwetu mavazi,miondoko, vigezo vya KWAO.......DOWN...DOWN ......TO THEM.....!
     
  12. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hawajui target group, kama unatafuta masoko ya nje si ufanye filamu yote kwa kingereza tu?
     
  13. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Majina ya Kiswahili hayana mvuto wa kibiashara,ndivyo wenzetu wanavyodhani kumbe ni ukoloni wa mawazo na ujinga mkubwa!
     
  14. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,930
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Mkuu Mwanakijiji

    Wewe mkorofi sana kuna watu lukuki hapa wanatumia nick names za kiingereza yaani wote hawa ... .... duh! Amakweli wajinga ndio waliwao. Vipi itabidi sasa tuanze kuwa invisible au Boss ataanza kupiga kelele pengine reverend naye atajibu hili. Vipi Avatar za kithungu? Mkuu naona hapa utaleta balaa ngoja tumuulize JK kama bado ile safari yake ya kukinga bakuli bado ipo maana Wajerumani wamesema wao watatoa fweza tu kwa Ugiriki hata kama Cameron hakubali.

    BTW mkuu wa kaya huoni anavyojikombakomba kwa kina Sin bin Clair, RA na wa-iran, anajenga Culture tegemezi oooops si unaona hata culture kwa kiswa-english sijui ni nini? When this embecile leaves Magogoni pengine tutakuwa ahueni.
     
  15. m

    matambo JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nami nakubaliana na wachangiaji wengine kuwa hawa waigizaji wetu hawana lolote zaidi ya ushamba na kuwasumbua,
    kwanza wanavyodai wanaweka subtitles kiukweli hizo subtitles ni kama wamezigandisha tu kwani sio optional ila lazima zitokee kwenye screen hata kama we huzitali
    pili wengi wanakosea mno kiingereza mpaka wanaudhi maneno mengine wanayokosea ni madogo mno hat mtoto wa darasa la tatu tulipokuwa tukianza kusoma kiingereza enzi zile angeyajua
    mfano juzi nilikuwa naangalia filamu iitwayo my dreams-ndoto zangu,humo neno baba wamelitafsiri farther na wameliandika hivyo zaidi ya mara kumi mpaka inachefua unatamani hizo subtitles usizione lakini kwa kuwa zimegandihwa lazima zitokee
    ingefaa watafute wahariri wazuri au waende darasani
     
Loading...