Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini kuwa na mpenzi au mwenza kunaathiri uhuru wako wa kuwasiliana na marafiki?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by environmental, Jun 6, 2012.

  1. e

    environmental JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,054
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Uhuru wa kuwasiliana na marafiki ndugu na jamaa unapungua kwa kiasi kikubwa unapokuwa na mahusiano ya kudumu na mwenza wako, je ni sahihi kupoteza uhuru huu muhimu wa asilia?
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Itakua hivyo kama nyote hamjiamini.Kama unamwamini mwenzako kwa nini uwe na wasiwasi anapowasiliana na marafiki zake?
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kakushika maskio!
     
  4. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sioni tatizo kwani huyu mpenzi wako sialikukuta nao hao marafiki vp tena mabadiliko? hawezi kuwajua wote lakini wengine
    atawajua na kadri muda unapokwenda na wengine atawajua au kama una vimeo hayo mengine...
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,342
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    mmmmh hii itakuwa kwako tu.....

    Mbona sie wengine mawasiliano kama kawa?

    Mpenzi wako hajiamini? Au ndo aina ya wapenzi wanaotaka kukutawala, na iukuchagulia marafiki? Muone Mtambuzi anajua nyanja hiyo zaidi....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. marrykate

    marrykate JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 562
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kama ulikuwa maaarufu wa kuflirt kabla ya kumpata huyo laazizi lazima ukose uhuru,tena simu yako mwenyewe unawezaa kuichukia, ikiingia call tu au message huna amani lakini ule urafiki wa kawaida tu haiwezekani bana hakuna kitu utaongea kimkwaze mwenzio,
     
  7. r

    royna JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
     
  8. e

    environmental JF-Expert Member

    #8
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,054
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
     
  9. e

    environmental JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,054
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    nitakuwa mtiifu kwenye mapenzi yangu, naitaji kudumu na marafiki zangu wa jinsia zote
     
  10. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #10
    Jun 6, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Huyo mtu wako anatakiwa kufahamu kwamba wewe hukuzaliwa na kukulia kisiwa ambacho hakina watu. Na wewe msaidie kulitambua hilo
     
  11. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #11
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    jamani wanajamii hili jambo wote tuliangalia katika mtizamo wa mawasiliani ya simu tu na vitu kama hivyo ila kuna vitu kama kutembelea ndugu na jamaa nalo pia lahusika maana yake kama umepitia kwa ndugu bila hata kumtaarifu hasa wife inakuwa kosa hata kama hauna historia ya kucheat kwake inakuwa ni big deal na hii mi naizungumzia kutokana na experience yangu kwa wenza kadhaa ambao nimepata kuwa nao. mi naona wengi wa kina dada wanakuwa hawajiamini na hata simu ikiita ile kukata tu lazima kuulizwa nani kapiga.
    mwisho wa siku ni kwamba kina wanawake wanapenda kuchukua nafasi kubwa kabisa kuliko kitu chochote kwamba wewe ukitoka tu kazini basi tena.
     
  12. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #12
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    hapa kuna mkanganyiko kidogo wadau, unajua huwa kuna marafiki wema na marafiki washika mapembe. mwenza wako anaweza ku-take advantage ya marafiki wema kuongea na washka mapembe.
    My take: timiza wajibu wako kama mke/mume issue ya kufatilia marafk wa mkeo/mmeo ni kujitafutia presha. ushaamua kwa moyo 1 kuoana na huyo ulomchagua. TULIA TULI KAMA MAJI YA MTUNGINI
     
  13. DERICK2000

    DERICK2000 JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani,ukiamua kuoa,achana na marafiki wa kike kama mwanaume na kama mwanamke achana na wakiume.kwanza,sometimes ukute ulishatembea na hao mnaowaita marafiki,na mkeo au mumeo anajua.as a man be with men friends and woman be with womanfriends.
     
  14. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    "... Mtu ataachana na mama yake na baba yake, nao watakuwa mwili mmoja"... kama huyo mwenza ni rafiki (mpenzi) kabla ya ndoa unaweza kukaa naye chini na kumueleza yale ambayo unahitaji kutoka kwake na wewe umtimizie anayohitaji. Ila kamamkiingia katika ndoa, basi achana na mahusiano na ukaribu na watu wako wa zamani (wawe marafiki, majirani au wapenzi) kwani haki yenu inakuwa moja, maamuzi yeni mamoja na mambo yenu ni mamoja. Marafiki, ndugu na jamm hao unaowataka kuwasiliana nao kama zamani wakati umempata mwenza ndio wanaosababishaga kuvunjika kwa mahusiano na ndoa nyingi hapa duniani... nakushauri achana nao kwani kila kitu kina wakati wake... ndo maana michezo ya utotoni unapokua huichezi.
     
  15. segere

    segere JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 484
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ni kweli mawasiliano hayana budi KUPUNGUWA kwa marafiki, ndugu na jamaa kwani wakati huo unakuwa umeunganishwa na yule aliye ASILI ya mawasiliano yako. Yaani alipoumbwa ADAM akaumbwa HAWA na si ndugu/jamaa au rafiki mfano wa ADAMU. But cha msingi ni kupungua kwa mawasiliano haya kwani huamia kwa ndugu yako huyu/mwili mmoja nawe..angalizo Mawasiliano yakifa hapo pana tatizo na panaleta kila haja ya kurejea mwanzo na kutatua hii kitu..
     
  16. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kama mawasiliano yako na marafiki ni yale ya kuitana baby,honey etc lazima ukose uhuru lakini kama ni mawasiliano ya kawaida tu huwezi kukosa uhuru,ukiona hujiamini ujue ulijizoesha vibaya kuflirt hovyo na marafiki wa jinsia tofauti na yako..:coffee:
     
  17. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    in any case, mawasiliano lazima yali-reflect mahusiano mapya na aghalabu hayawezi kubaki kama yalivyokuwa zamani.... wenzetu wana methali inayosema 'huwezi kula keki yako halafu ukaendelea kubaki nayo', so chagua moja...
     
  18. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hiyo nakubaliana na wewe...i've lost so many friends over the years coz of love...bt i guess ndio sacrifice zenyewe hizo..
     
Loading...