Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Kikwete anawakwepa vijana na kukumbatia wazee?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Nov 18, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    JK alionekana ni tumaini kubwa kwa vijana wan chi hii wakati anajitayarisha kuingia madarakani. Mapema mwezi May 2005 aliporudi Dar kutoka Dodoma baada ya CCM kumteuwa kugombea urais msafara wake wa kutoka Dar Airport kuja mjini ulikuwa na umati mkubwa wengi wao wakiwa vijana.

    Wengine walilala barabarani kwa furaha na matumaini na wengine hata kudandia gari lake wakipiga kelele ‘Ajira!" Wazee hawakuonekana kabisa kufanya hivyo.

    Na vivyo hivyo ilivyokuwa mikoani alipokwenda kujitambulisha, na pia wakati wa kampeni za 2005.

    Leo hii JK anawakwepa vijana, anaona ni bora awakumbatie wazee. Na leo haikuwa mara ya kwanza kukutana na wazee, maana akiwa miongoni mwao anajisikia anafuraha kwani wazee hawana madai ya msingi kwake ukilinganisha na vijana.

    Pia anajua akiwa miongoni mwa wazee ambao wengi wao ni wa CCM, watampigia makofi, vigelegele kwa lolote atakalolisema. Narudia, kwa lolote atakalolisema – na leo tumeona!


    Vijana ambao ndiyo twaambiwa ni taifa la kesho na ndiyo wenye matatizo lukuki, JK anawaono si lolote si chochote. Hata hiyo katiba aliyozungumzia, itawahusu vijana zaidi.

    Kwa nini JK sasa anawaogopa vijana na hali ndiyo walimpa kura nyingi kumwingiza madarakani.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Anajua wazi kwamba vijana ni bomu ambalo katika mpangilio wa sera zake, litampasukia tu kabla ya kuondoka madarakani.

    Pia nakubaliana nawe alikuwa anatafuta kupigiwa makofi na shangwe, na mahali ambapo ana uhakika wa kuipata hiyo ni miongoni na wazee wa CCM tui.
     
  3. King2

    King2 JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    HAKUNA KIJANA ANAYETAKA KUMSIKILZA kikwete.
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    JK ana mambo ya kiswahili tu na anafuata ushauri wa mswahili mwenzake Alhaji Mwinyi. nakumbuka wakati wa urais wa Mwinyi alipokuwa anainadi ile sera yake ya kuchangia elimu ya juu, alikutana na wazee kuwatangazia sera hiyo nao wazee hao mara moja walimpigia makofi.

    Leo hii watoto wa wazeen hao wanahaha na kusaga meno kupata elimu ya juu kwa kukosa hela. Imekula kwao.
     
  5. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    wale wazee weng wao kwasasa hawana lolote wanalojua na badala yake wanaangalia posho.
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Lakini ni aibu kwa JK kutaka comfort kutoka kwa wazee -- wazee wetu hapa Tz nu muflis kabisa kimawazo. Mie nadhani angekuwa anakutana na vijana wangempa mawazo mazuri sana.
     
  7. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Wazee wengi wanamatatizo ya kumbukumbu, kwahiyo anatumia weakness hiyo maana anajua hakuna kati yao atakayetoka hapo na kukumbuka kitu.

    Pia anaogopa reaction na kuzomewa, ndio maana anachukua wazee-kama uliangalia tbc wakati anahutubia, kuna mzee alionyeshwa kama mfano tu-akiwa anasinzia-fikiria huko back bench waliokuwa mbali na camera hali ilikuwaje
     
  8. twahil

    twahil JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 2,401
    Likes Received: 762
    Trophy Points: 280
    Vijana hawatabiriki. Hujawahi kusikia 'ujana maji ya moto?' Hata J.K Nyerere alitumain sana kwa wazee.

    Tatizo J.K amewapa uhuru uliopitiliza.N

    AOMBA AJARIBU UDIKITETA WALAU KWA WIKI 1. TAFADHAL J.K NAKUOMBA SANA.
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,826
    Likes Received: 1,979
    Trophy Points: 280
    itafika pahala uzee utakua JALALA na sio BUSARA.
     
  10. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sababu ni vijana hawadanganyiki na pilau,

    Ni-log off au ni stay on line? Nishauri pls.
     
  11. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Wazee wa CCM Dar hawana tofauti na wabunge wa CCM walioko mjengoni Dodoma,kwa maana ingine wabunge wa CCM ni kama wazee wa CCM wa mkoa wa Dari lisilo Salama,wote wana sifa zinazofanya,kushangilia ujinga,kusahau yaliyosemwa,kujifanya wako dunia ingine(Sintojua),wanajifanya wanampenda sana mkulu na mkulu ni wao peke yao,wote wanampaka mafuta ya mgongo mkulu kwa kumsifia ''suti ''aliyovaa.

    Hebu angalia wabunge wa CCM wanavyojadili mambo ya katiba,je wanatofauti gani na hawa wazee ngumbaro wa Dar,ambao uwezo wao wa kufikiri ni kufikiri watapata wapi kahawa na kashata
     
  12. f

    fisi 2 JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mh nimekwazwa na mkutano wa jana, Hivi ulikuwa wa Rais na wazee wote au wazee wa CCM? Sasa kauli za CCM HOYEE,na CCM, CCM zilikuwa za nini Rais wangu? Hawa wazee wajifunze utaifa pale rais anaposimama kama Rais na sio mwenyekiti wa Chama.

    Pili lini Rais atakutana na VIJANA PIA mbona kila mara Wazee wazee tu tena wanaoonyesha unafiki wa hali ya juu? Tukumbuke wazee hawa ndio waliotufikisha hapa tulipo.

    Tatu mbona wazee wa Dar es salaam tu naomba akutane pia na wazee wa MBEYA, MWANZA, ARUSHA, MOSHI etc kama kweli anaheshimu Taifa hili. NAWASILISHA.
     
  13. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Anawaogopa
     
  14. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,144
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Mwoga na siku zote wanawachukua wazee ambao hawawezi kumchallenge, wale wazee nina wasiwasi watakuwa wametoka mikoani huko na kazi yao ni kushangilia CCM tu pale ioneshe kwamba wazee wanamkubali mkuu wa nchi kwa mgongo wa chama, ni kosa lile, haitakiwi kufanya, Rais asimame kama Rais!
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Yeye ni rais wa wazee vijana mtajijua wenyewe
     
  16. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #16
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Nimefuatilia Hotuba ya Ndg Mr. president Kikwete nimegundua kuwa yeye na washauri wake ikiwa pia na chama chake wemeshindwa kumshauri ni wapi aongelee mambo ta Kitaifa na ni kundi gani linaguswa na jambo husika.

    Katiba hii tutakayopambana kufa au kupona ili iwe inayokidhi matakwa ya Watanzania ( VIJANA) na sio wazee wa CCM na tena wale wa Dar tu kama tulivyowaona wanasinzia wakati wa hutuba ya Mr.President.Yawezaka pia kuwa wazee hao wanafikili kuwa bado Tanzania ni CCM tu kwani walikuwa wanasikika wakiimba CCM kila Mr. President waliposema neno na kusahau kuwa CCM ITAKUFA kabisa baada ya uchaguzi 2015. Nionavyo mimi wale wazee wa Dar anaowatumia Mr. President kutokana na Umri wao miaka minne iliyobaki ya kikwete na hata kabla ya kupatikana kwa katiba mpya Umri wao kwa mjibu wa maandiko matakatifu hautawaruhusu kuwa na nguvu ya hata kutembea bila mikongoja ( sitaki niwatabilie uwepo wao duniani). kwa Ufupi katiba ijayo ni ya VIJANA na kamwe si wazee tena kama CCM wanavyojidanganya.

    Hata hivyo Mr. President na serkali yake wanajua walivyolisahau kundi kubwa hili la vijana na kuendelea na kundi la wazee ambao wanajua muda wao ni mchache sana.

    Vijana KUWENI macho na hili na msikubali kabisa na kwa wenye hakili za utambuzi wa mambo ya political Kipropaganda utagundua tu kuwa hizi ni mbinu zilizopitwa na wakati za kungangania wazee na kuwaacha VIJANA wakitaabika...

    Hii inaitwa political Miscalculation na matokeo yake yataonekana ni swala la Muda tu Ndg Mr. President.
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    pale Nkrumah hall alipaweza hayati mwalimu tu..iwapo hoja za mbali hazijibiki je zile zapapo kwa papo si itakuwa shuhuli?
     
  18. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    kakusanya wazee wa watu maskini......wanasinzia tu.
    angekuwa anawahurumia wazee hao, angewalipa
    madai yao wale wastaafu wa EAC.
     
  19. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Swali langu ni kutaka kuja kama Rais wetu anatutendea haki sisi vijana wa Tanzania.?
    1- Kwanini Rais anapenda tu kuongea na wazee na siyo vijana.?
    2- Je kwenye hotuba zake sijawahii sikia akitaja mkakati wa kusaidia vijana hapa nchini.?
     
  20. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Haya ndiyo yaliyomkatisha tamaa..!!!!!!!!!! IMG_4545.jpg ..............................:croc:
     
Loading...