Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini katika zoezi hili la vitambulisho vya taifa wapime na dna?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by NDAMANDOO, Jul 20, 2012.

  1. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Habari wanajv
    Serikali inajiandaa kutoa vitambulisho vya taifa kwa waTZ wote. Naiunga mkono kwa uamzi huo mzuri.
    Lakini katika vipengele vyote sijaona sehem hata moja ambayo itaweza kumtambua mtu ambaye amepata ajari (kama ile ya Mv BUKOBA, Mv SPICE na hii ya juzi Mv STARGIC) na kupoteza vitu vyake vyote. Kwa mawazo yangu ningipenda katika zoezi hili zuri basi waongezi vipimo vya DNA kwa watanzania wote na kuwekwa katika Data base ya vitambulisho ili tu mtu akiokotwa naweze kujulikana particular zake zote kuanzia jina, ndugu zake na mambo mengine ambayo yatasaidia. Pia itasaidia katika kuwanasa majambazi sugu ambayo yatajeruhiwa na police na kuchukua sampli yake.

    Ni mawazo yangu tu

    Naleta kwenu waJV

     
  2. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Hapo kwa majambazi kuna watu wanaogopa wasije ingia kwenye mtego waliotega wao wenyewe
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Popote duniani hakuna nchi inayoweka kumbukumbu ya dna ya mtu bila sababu. Unless una criminal record ama ulishawahi kuwa suspected na kupimwa, huhitaji kuwekewa hiyo. Inapotokea ajali, ndugu wa karibu atapimwa for matching purposes. DNA is an expensive processes and very unnecessary for that purpose.

    Badala ya kuwekeza kwenye DNA tukinuia ku-match wakati wa ajali, heri tuwekeze kwenye kuzuia ajali, waonaje?
     
  4. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Nimekupata mkuu! lakini huoni kama tumeshindwa kuzuia ajali? wazazi warokofi wanaotelekeza watoto wao mitaani je? ujambazi je huoni kama hii ni njia rahisi ya kutambua ujambazi na matukio mengine ya kihari kama yale ya kutekwa kwa WaTZ. Kama hofu ni Gharama ni kiasi gani ya pesa inatumika katika uchunguzi wa matukio ya kiharifu? mfano tume zinazoundwa kila kukicha kufutilia matukio mbalimbali huoni kama tunaweza kuokoa pesa katika hilo?
     
  5. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    ni wazo zuri, lakini uhakikishe hujawahi kuwa sperm donar kwa majirani zako..................
     
Loading...