Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini jk anafaa kuiongoza tz kwa awamu ya pili?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MtazamoWangu, Mar 11, 2010.

  1. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2010
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mengi yamesemwa kuhusu JK kutofaa kwa awamu nyingine, lakni ni kweli hakuna yale mazuri yanayoturuhusu tumpe awamu ya pili?? katika hili naomba tuchambue zile sababu haswa zinazoshawishi JK apate awamu ya pili....

    1. mengi ya yale yanayoonekana hajayachukulia hatua ni mambo yaliyotokea wakati wa awamu nyingine, na katika kuweka usalama wa Taifa mbele na amani tuliyonayo JK amtumia busara kutofanya pupa, maana angejaza maadui na kuleta mzozo wa kisiasa nchini, mfano ni suala la Richmond, toka limeongewa na kuchukuliwa limeleta matatizo mengi ya kisiasa na hata umoja wetu umeanza kudhoofika na CCM pia imegawanyka kwa hili....

    2. nia nzuri aliyokuwa nayo kuhusu kutokomezwa rushwa na kuhakikisha wale viongozi anaoingia madarakani kwa fedha wanakosa nafasi, na hili ni pamoja na kulet utaratibu wa kuwapata wagombea ndani ya chama cha CCM, na pamaja na sheria ya gharama za uchaguzi.....

    3.....

    4......

    yapo mengi tukumbushane tuache unafiki....
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Kwangu hafai kabisa siwezi kuwa mnafiki lazima niseme ukweli!!
     
  3. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huo ni mtazama wako na pia na watu wake hivyo ukimuliza Lipumba hatakwambia hafai na watu wengine binadamu wote wapi rational katika maamuzi mengi sana
     
  4. M

    Mutu JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Una uhakika kwamba hafanyi hivyo for his best interest (ku-control pesa za uchaguzi)!?

    Kwa kifupi nina SHAKA
     
  5. MANI

    MANI Platinum Member

    #5
    Mar 11, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,868
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Mutu huyu bwana anafanya hayo kwa his best interest na ndio maan ameng'ang'ania sheria ya gharama za uchaguzi kwani wakati wa kuingia hayo anayoyapinga si yalifanyika kupitia Kagoda,Meremeta etc.
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    Mar 11, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hafai hata kungoza mtaaa sembuse nnchi....taifa la hili linawatu ambao siku wakiamka hawa kina JK watajikuta wanalima mananasi kule kwao Chalinze..
     
  7. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,545
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    (3) Anafaa tu kupewa awamu nyingine kwa sababu, tume ya uchaguzi sii huru, asilimia 70 ya waTz ni wafuata upepo, watz wengi hawajui ni kwa nini wanapiga kura hasa vijijini, kama rais amehodhi madaraka mkubwa mno na mengine kama hayo. SII VINGINEVYO!
     
  8. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2010
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndugu nafikiri kuna mambo ya msingi hujaweza kuyatazama
    1. Uraisi ni taasisi na si ofisi binafsi kama aliyonayo mkewe (WAMA). Ikitokea JK hawi raisi, akatoke 1st lady mwingine si lazima aendeleze wama. atakuja na yake. Lakini issue ya Uraisi ni continuous, yaliyotokea uongozi uliopita anayabeba na Kimsingi lazima awajibike. kama anapokea seifa kwa yaliyofanyika awamu iliyopita, na lawa,a zinamhusu pia. Leo hii, kwa mfano, Obama hawezi kukana kushughulikia swala la majeshi Iraq kwa madai hayakutokea uongozi wake.

    2. Hilo swala la Richmond limetokea katika uongozi wake. analifahamu vyema.

    3. Kama kuna matatizo yoyote yaliyoletwa na Richmond, wakulaumiwa ni yeye kwa kutolishughulikia ipasayyo badala yake, kama alivyofanya kwa EPA, anakubali kufunika kombe mwanaharamu apite!

    4. Ndugu, watu wakifanya upuuzi waachwe kwa hofu ya kuleta maadui na kuogopa mzozo wa kisiasa!!!!!!??????? nchi gani umeona wanafanya hivyo? ni Tanzania pekee maana China wana historia nzuri tuu, waulize. Hivyo basi mkuu hana sababu kwa nini aendelee tena
     
  9. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2010
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,238
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    1. hivi kuwatetea mafisadi ni kurinda usalama wa nchi?
    2. je hasira za wananchi zikiibuka juu ya uamuzi wake wa kuwalinda mafisadi ataweza kuzizuia?
    3 .Inamaana kikwete tumpe kura tena kwa sababu ni mrinzi mzuri wa mafisadi?
    4 .sasa unafiki wake wa kujifanya anapambana na rushwa una maana gani kama hawachukulii hatua?
     
  10. m

    mpuguso Member

    #10
    Mar 12, 2010
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    je ameleta maendeleo? mi naona ameharibu uchumi ambao mkapa aliujenga vizuri sasa hivi vurugu tupu ngoja tuona. uzuri kura ni ya siri kwa hiyo mambo kwenye kutumia vizuri kura zetu tu
     
Loading...