Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini inaitwa mikoa ya pembezoni?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mlimbwa1977, Mar 9, 2011.

  1. m

    mlimbwa1977 Member

    #1
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara kwa mara nimekuwa nikisikia kauli za viongozi mabalimbali hasa bungeni(mawaziri) kwamba wafanyakazi wanaopangiwa kazi katika mikoa ya pembezoni wanaacha kazi.Napenda kufahamu tofauti iliyopo kati ya mikoa ya pembezoni,mikoa masikini na mikoa iliyo mipakani.

    Pia nimekuwa nikisia matamshi yanayotolewa na waandishi wa habari/watangazaji,kwa mfano,tukio la mabomu lililotokea gongolamboto nje kidogo ya jiji la Dar es salaam,police wamempeleka mtuhumiwa kituo cha kati.

    Kama unao uelewa mzuri wa lugha yetu ya kiswahili,je matamshi yaliyoanishwa hapo juu yanatumika inavyostahili?

    0713-046466
    mlimbwa1977@yahoo.com
     
  2. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kwa mtu mwenye akili timamu hawezi shindwa kujua maana ya maneno hayo uliyoyaBOLD unless hauko okey kichwani
     
  3. ghumpi

    ghumpi Senior Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bembezoni= remote. basi
     
  4. m

    mlimbwa1977 Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania tusipende kutoa majibu mapesi kwa mambo ya msingi,wapo watu wanaotatizwa na matamko ya maneno niliyobold hapo juu,badala ya kuonyesha weledi wako unakebehi.Ama kweli watanzania tumelaaniwa,watu hawana muda wa kutafakari,wanalipuka tu kujibu hoja kimzahamzaha tu.

    Please,Watu werevu wasaidieni wanaotatizwa kwa kutolea ufafanuzi maneno hayo.
     
  5. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    .wanaposema pembezoni mwa nchi maana yake ni mikoa iliyo mipakani na nchi jirani.
    mikoa ya kati ni mikoa iliyo katikati mwa nchi kama dom na sgd.
    kituo cha kati maana yake ni central police yaani kituo kikuu.
     
  6. m

    mlimbwa1977 Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama maana ya mikoa ya pembezoni ni iliyo mipakani mwa nchi, kwanini inatajwa kukimbiwa na wafanyakazi kwa kisingizio cha kukosa hiduma muhimu? Mara zote wanaposema mikoa ya pembezoni wanataja,Mtwara,Ruvuma,Kigoma,Kagera,Rukwa.Lakini hawataji mikoa kama Tanga,Mwanza,Arusha,Mbeya ambayo pia ipo mipakani? Wanasema kabisa kwamba wafanyakazi wanaopangiwa huko wanapaswa kupewa motisha.Endelea kujadili.
     
  7. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kweli viraza nchi hii hawatapungua!
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Pengine pembezoni hapa inawakilisha mikoa yenye sifa zote mbili zifuatazo: a) mipakani b) miundombinu ya shida hasa ya usafiri
     
  9. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sijui kuhusu kwenu unapotokea, ila kwetu hii hali ya 'upembezoni' ipo sana. Kwa kawaida kuna shamba (mahali pale mnapoishi, hapa sizungumzii mjĀ”ni) na katika eneo hili kutakuwa na sehemu moja ambapo nyumba mnayoishi ndio imejengwa. Ni kawaida kwa eneo hili karibu na nyumba kupata attention zaidi kulinganisha na maeneo yaliyo mbali na nyumba ile, si ndio?

    Vivyo hivyo kwa Kigoma, Rukwa, n.k., inawezekana K'njaro na Arusha ipo pembezoni lakini ipo karibu na pale nyumba ilipojengwa!
     
Loading...