Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini ili chadema ishinde lazima ushindi uambatane na vurugu

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Njowepo, Apr 2, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa nikifuatilia chaguzi mbali mbali hasa za jana,inavyoonekana kila ambapo CDM wameshinda ni lazima utasikia kulikuwa na fujo na kuna watu wamekamatwa na wako mahabusu.Mifano hai ni Highness yuko muhimbili,Kule kiwila watu zaidi ya kumi wako ndani,arumeru pia jana usiku kulikuwa na fujo am sure kuna watu wako ndani.
    Inavyoonekana ni lazima vyama vya upinzani watumie FUJO ili haki ipatikane why?
    To me that’s high level of immaturity kwa chama tawala with more than 20 years of multipartism!
    What a shame ulimwengu wa sasa bado mwaendekeza mabavu hata katika mambo ambayo hayaitaji nguvu.
    Ifike wakati kama wananchi hawaamini system zenu za sasa its high time tuanze tumia njia za kisasa za upigaji kura kama Kenya wameweza kuadopt state of the art tech kwenye kupiga kura why not us
     
  2. L

    Luco2011 Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutafika tu ndugu yangu, kila kitu kina mwisho wake, na nikuhakikishie kwamba cku hii nchi inakombolewa ccm hakitakua chama cha upinzani bali kitakufa kabisa., mwisho wa dhuluma ni aibu...
     
  3. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo unataka kutuambia CDM ndio walio wapiga wabunge wao mapanga? Kweli ujinga ni mzigo, yaani uwezo wako wa kuainisha mambo ndio huu! Nape kazi unayo!
     
  4. M

    Mabelana JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tatizo viongozi wa chadema wanapandikiza chuki baina ya Vijana wao na Serikali, vijana wao ndiyo huwa wanaanza vurugu kiukweli, hata ukiangalia yaliyotokea jana chanzo ni vijana wa chadema. Najua utatoa matusi ila ukweli ndiyo huo.
     
  5. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,078
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160

    In This beloved country of ours, YOU DON'T GET WHAT YOU DESERVE, YOU GET WHAT YOU FIGHT FOR. Utasubiri sana upewe haki yako, utaozea kwenye ndoto zako. Hyo ndo habari mkuu
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    "Inavyoonekana ni lazima vyama vya upinzani watumie FUJO ili haki ipatikane why?"

    Ndugu Mtoboasili is that statement too philosophical that you don't understand?
     
  7. D

    Dewiny Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siku hiyo tukichukua inch sisiem tutaifanya kama chama kilchokuwa tawala kilichofutwa Zambia!
     
  8. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    na kilichowapata wabunge wa CDM mwanza chanzo ni vijana wa cdm???
     
  9. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Inawezekana mleta mada hujaishi hapa nyumbani kwa miaka mingi sana, kama unaishi bongo basi umeamua kufunga macho usione kinachoendelea niliweka jana kwenye facebook yangu kabla ya matokeo kuwa ukisikia yanapigwa mabomu ya machozi basi ujuwe wapinzani wameshinda hata kama matokeo hayajatangazwa. Kwa nini?? Kwa sababu wasimamizi wa uchaguzi hupata kigugumizi cha kutangaza due to remote control ya CCM kwenye chaguzi zote na hapo wapiga kura huleta shiniko la nguvu ya uma kudai haki yao bila hiyo pressure matokeo yatatangazwa ndivyo sivyo, so ni vema uwashauri wanaoamuru Askari kupiga mabomu wanakwamisha wasimamizi kusema ukweli halisi kubadililka na kukubali kuwa this is a mult-party country na lazima wapinzani wapewe haki zao pale wanapochaguliwa
     
  10. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Nadhani hukusoma post yake vizuri, ungeisoma yote ungemwelewa na usingemshutumu. Yeye anasema chanzo cha matatizo siyo chadema bali ni uchanga wa kisiasa wa ccm. Ccm hawawezi kutoa haki bila kulazimishwa, na hapo ndo vurugu zinapoanzia.
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Umkontosizwe unajua zamani nilishawai kuwa mwalimu nikaacha usikute ulishwai kuwa mwanafunzi wangu.
    Kwa kifupi ni kwamba Kila CDM wanapotumia nguvu ndo kunakuwa na ushindi.
    Witha 20 years experience Chama Tawala kwa nini hakioni kuwa vyama vya upinzani in one way or the other wakishinda wapewe haki yao na si mpaka nguvu zitumike.Nguvu in msot of the ways nguvu hutumika ili kufanikisha wizi wa kura.
    Na ninashangaa mpaka leo hii CCM hawajazoea kushindwa wakati CDM wana wabunge wasiopungua 48.
    Ni matumaini yangu ushindi wa Arumeru pamoja na Lisbon+Kiwira+Mwanza CCM watakuwa wamejifunza kushindwa.
    Na asiyekubali kushindwa si mshindani
     
  12. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: cms_table"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B1C3D9, colspan: 3"]GENERAL[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Salutation[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Honourable[/TD]
    [TD]Member picture
    [​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]First Name: [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Livingstone[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Middle Name:[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Joseph[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Last Name:[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Lusinde[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="width: 20%, bgcolor: #E9F0F0"]Member Type:[/TD]
    [TD="width: 38%, bgcolor: #E9F0F0"]Constituency Member[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Constituent:[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Mtera[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Political Party:[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]CCM[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Office Location:[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Box 50, Dodoma[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Office Phone: [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]+255 755 453327/+255 785 679927[/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Ext.: [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Office Fax: [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Office E-mail: [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Member Status: [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #CCFFFF"]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Date of Birth [/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: cms_table"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, colspan: 5"]EDUCATIONS[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]School Name/Location [/TD]
    [TD="width: 27%, bgcolor: #B4C6DB"]Course/Degree/Award [/TD]
    [TD="width: 15%, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Start Date[/TD]
    [TD="width: 13%, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]End Date[/TD]
    [TD="width: 10%, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Level[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Mbigili Primary School[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]Primary Education[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]1980[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]1987[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]PRIMARY[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]CCM College Ihemi[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]Certificate[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2007[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2008[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]CERTIFICATE[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: cms_table"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, colspan: 4"]CERTIFICATIONS [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: cms_table_text_menu, bgcolor: #B4C6DB"]Certification Name or Type[/TD]
    [TD="class: cms_table_text_menu, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Certification No. [/TD]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Issued[/TD]
    [TD="class: cms_table_text_menu, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Expires[/TD]
    [/TR]
    [TR="class: cms_table_detail"]
    [TD="colspan: 7"]No items on list[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: cms_table"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, colspan: 4"]EMPLOYMENT HISTORY [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB"]Company Name [/TD]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Position [/TD]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, align: center"]From Date[/TD]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, align: center"]To Date[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]The Parliament of Tanzania[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Member - Mtera Constituency[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2010[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2015[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: cms_table"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B4C6DB, colspan: 4"]POLITICAL EXPERIENCE [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: cms_table_text_menu"]Ministry/Political Party/Location[/TD]
    [TD="class: cms_table_text_menu, width: 31%, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]Position[/TD]
    [TD="class: cms_table_text_menu, width: 12%, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]From[/TD]
    [TD="class: cms_table_text_menu, width: 10%, bgcolor: #B4C6DB, align: center"]To[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Chama Cha Mapinduzi, CCM[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Secretary - Tarime District[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2006[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2010[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Chama Cha Mapinduzi, CCM[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Assistant Secretary/Accountant[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2006[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]2007[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]CHADEMA[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Member - National Executive Board[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]1995[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Civic United Front, CUF[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Secretary - Kawe Constituency[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]1992[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0, align: center"]1995[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Chama Cha Mapinduzi, CCM[/TD]
    [TD="bgcolor: #E9F0F0"]Secretary[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  14. A

    Ajm Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Siku zote anaedai haki yake huonekana mkorofi, ila poa vyovyote vile haki haipatikani ila kwa shuruti.
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Wacha kukurupukia hoja wewe!!
    Msome tena umuelewe.
    Analaumu CCM kwa kuweka mazingira ili mtu upate haki yako basi lazima uidai kwa nguvu.
    Ukishamuelewa muombe msamaha
     
  16. p

    politiki JF-Expert Member

    #16
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    lusinde alishawahi kuwa mwanachama wa chadema before ?? au macho yangu yameona vibaya hapo kwenye biography ya ubunge.
     
  17. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #17
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    2006-2007 alikuwa Accountant!!.....elimu yake darasa la saba!!......no wonder nchi hii kuwa na kila aina ya matatizo.
     
  18. I

    Isoliwaya Senior Member

    #18
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I think that is not a good analysis unless you want say it is your own parception. Hatuna uhakika kuwa hao wanaleta fujo na kukamatwa na watu wa Chadema au CCm au chama fulani. Sio kweli kuwa eti chadema wakishinda basi ni lazima waleta fujo ni watu wa chadema. Acha kuargue kwakutumia hisia. Try to be objective and analytical
     
  19. m

    mr who Member

    #19
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    kila sehemu ya nchi ambapo kuna chama kimetawala kwa muda mrefu matukio ya vurugu hutokea, nayo ni kutokana na chama kuwa kinganganizi katika madaraka na kutumia njia chafu katika chaguzi,misri mubarak ilikuwa ikifika uchaguzi nachika wapinzani wake na kuwajaza magerezani ili abaki kilichotokea mnakijua, na hapa ni hivyo hivyo matokeo ya uchaguzi hayatoki mpaka wananchi watumie nguvu, ila kwa cdm wao hawajui ni kipindi gani awtumie nguvu na kipindi hani watumie busara hapo ndio kuna tatizo.
     
  20. M

    Mlalahoi2 Member

    #20
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii njema kumbe haina shule kabisa ndo maana ana mdomo mchafu kama mwanamke wa uswazi. Subiri 2015 mhishimiwa Lusinde. Lazima tukuwekee video yako kwanza wakati wa kampeni. Utaipata mpaka BBC umetukana mbele ya watoto. Jifunze adabu!!
     
Loading...