Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini huwa zinatengenezwa hela mpya?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by B.O.G, Mar 24, 2011.

  1. B.O.G

    B.O.G Senior Member

    #1
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi wanajanvi kuna yeyote anayefahamu kwa nini huwa zinatengenezwa hela mpya, na baada ya hapo vitu kupanda bei marudufu ?
     
  2. N

    NNYAMBALA Member

    #2
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Za zamani na amabazo ziko kwenye mzunguko zinakuwa nyingi zimechakaa.
     
  3. B.O.G

    B.O.G Senior Member

    #3
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ok kama za zamani zinakuwa zimechakaa kwanini hizi mpya zinashuka thamani, yaani vitu vinapanda bei?
     
  4. B.O.G

    B.O.G Senior Member

    #4
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na pia sijui watu mnafahamu ini juu ya neno lakibenki lijulikanali kama DEBIT?
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mkuu, maswali yako yanahitaji darasa la uchumi ili upate msingi wa mambo hayo. Ni vigumu kidogo kuikidhi hiyo haja hapa jamvini.
     
  6. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kifupi hakuna uhusiano kati ya kuchapisha noti mpya na mfumuko wa bei. Tatizo ni pale panapoongezeka pesa kwenye mzunguko hapo panaweza tokea mfumuko wa bei.
    Na debit ni neno la kiingereza unaweza check kwa kamusi au google.
     
  7. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nadhani mwanzisha thread hakumaanisha noti mpya ku-replace iliyochakaa ya aina ileile.
    Atakuwa alimaanisha kwa nini sarafu au noti zinabadilishwa kila mara.
    Mwinyi alibadilisha, Mkapa akaona za Mwinyi ovyo kabadilisha, Kikwete nae kaona za che Nkapa uchuro nae kabadilisha.
    Je kila rais mpya ataendelea kubalisha?
    Kwanini zinabadilishwa?
     
  8. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,888
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    mpe, credit = mtoe
     
  9. B.O.G

    B.O.G Senior Member

    #9
    Mar 26, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    time will tell
     
Loading...