Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini hatupendi kusoma vitabu?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by GAZETI, Oct 27, 2012.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Binafsi naamini hata yule msomaji mzuri wa Riwaya tu ana uwezo
    mkubwa wa kufikiri kuliko watu wasiosoma kabisa vitabu, Naombeni
    ufafanuzi kwanini Watanzania wamekuwa si wapenzi wa kusoma vitabu
    kama siku za nyuma?

    Binafsi siwezi kusafiri safari ndefu bila kuwa na kitabu cha kusoma,
    watanzania wamekuwa mabingwa kwenye meza za magazeti kusoma
    vichwa vya habari bila kununua, tena kuna mtu mmoja namfahamu ikifika
    asubuhi tu lazima achukuwe miwani kwenda kusoma vichwa vya habari bila
    kununua lakini akiona ile mikanda ya kina KIRIKOU lazima anunue, hivi kuna
    tatizo gani linasababisha yote haya,

    Maoni yangu: tanzania ifute ushuru kwa viwanda vyote vinavyohusika
    na hatua yoyote ya uchapishaji wa vitabu, pengine unafuu utasaidia kuinua
    hamasa ya watanzania kujisomea.

    NB: hata post kama hii wengine hushindwa kusoma eti ni ndefu,
    Wadau naomba mchango wenu na mapendekezo ya nini kifanyike.
     
  2. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu,GAZETI naamini katika hili swala lakujisomea tena bila kujali ninachokisoma kama kina manufaa kwa sasa au lah!
    Nafikiri hata kwa wingi wa machapisho na unafuu wa bei haitasaidia kama mtu hana kiu ya kujiongezea maarifa. Hii lazima iwe tabia ya mtu binafsi, alafu tabia ndio ishawishike na mazingira ya nje.
     
Loading...