Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Gwanda lisiwe Vazi la Taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by suranne, May 28, 2012.

  1. s

    suranne Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nafikiri tusiendelee kutumia pesa na muda mwingi kutafuta Vazi la Taifa wakati kuna vazi ambalo naliona lipo tofauti sana na vazi lolote ktk nchi za Kiafrica ambalo ni Gwanda. Linafaa sana kwasababu hakutakua na haja ya kushona suti zenye gharama kubwa. Naomba kuwasilisha...
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa sababu utaifa hauna chama. Gwanda lina wakilisha chama fulani wakati vazi la taifa lina takiwa liwakilishe makundi yote au mengi ya jamii. Kwa hiyo gwanda haliwezi kuwa vazi la taifa kama vile ambavyo shati la njano na kijani haliwezi kuwa vazi la kitaifa.
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    imeshapitishwa hiyo,tunasubiri katiba mpya tuhalalishe.
     
  4. leloch

    leloch JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    we unaonaje?
     
  5. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hii inazidi kuonyesha jinsi baadhi ya Wana'chadema walivyo na akili finyu kama ilivyo kwa baadhi ya wabunge wao,eti gwanda lipo tofauti na vazi lolote katika nchi za ki'africa,yaani hata hujui kama vazi hilo linafanana na yale mavazi ya Wana'mgambo wa LR Army wanaongozwa na Rebel Kony na Boko Haram,yaani vazi linaloshabihiana na mavazi ya "Boko Haram" ndo unapendekeza liwe vazi la Taifa,are U serious?
     
  6. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mwingine huyu,ama kweli nzi hufata mzoga.
     
  7. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    unauhuru wa mawazo sio mbaya kutumia katiba yako vizuri
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wakati mwingine mbowe akivaa gwanda anaonekana kama mgambo
     
  9. M

    Makupa JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Gwanda haliwezi kuwa fazi la taifa kwa sababu itakuwa ni vigumu sana kutofautisha na vazi la askari Mgambo
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    limekaaa kikomunist zaidi... halifai
     
  11. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Usikurupuke na mawazo yako haba kuhusu vazi la Taifa.
    .Hivi unaweza kufanya magwanda kuwa vazi la kuheshimia kitaifa wakati vazi linalofanana na vazi la mgambo wa Jiji.
     
  12. N

    NGOWILE JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Napita tu.
     
  13. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kama eh. ............ M
     
  14. M

    MADABADA Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina wasiwasi na uwezo wako wa kufikiri.Jamii Forum being the home of great thinkers why did you resorted joining it while you know ur not good upstairs-narrow minded.
     
  15. m

    matawi JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    100% naunga mkono hoja
     
  16. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono na mguu pia. Wazo zuri sana japo litawaudhi wengi wanaoona gere kama Anselm
     
  17. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    Na ndio nia yetu hasa, au wewe ulitaka Kamanda Mbowe aonekane kama nani, shoshti?

    Mmekazana mgambo mgambo, NDIO. Tukiwa wote kama wangambo ndio rasilimali zetu hazitaibiwa. Sasa kwa kuwa mmekuwa wakaidi, nitaweka amri moja MURUA kabisa:

    Sisi makamanda tutavaa GWANDA na nyie msiotaka kuonekana kama mgambo mtavaa khanga ili muendelee na umbea wenu vibarazani kuwa kuwa mgambo ni aibu. Kudadadeki zenu, hapa inayotuchelewesha ni katiba tu
     
  18. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    Haya mamie mwali, weye ungependa tuvae nini eti?
     
  19. o

    onembuya Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamanda wangu wasikutishe hawa hawana lolote. We subiri 2015 ndo watachagua kuvaa kanga ama gwanda.
     
  20. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    Hilo nalo neeno!

    Eti kweli lakini tukiacha utani, inakuwaje wanaume wenzetu wanaogopa kuvaa nguo ngumu, hii nchi imepatwa na nini mswalieni mtume wajawini!!

    Haya, 2015 kazi kwenu:

    CDM = Gwanda

    CCM = Kanga moja ndembe'ndembe
     
Loading...